Zamu sanar da ku sabon sahihan labarai ne kawai.
Tare da ƙaramar buƙatun farawa, kulawa mai sauƙi da ikon membobin su kafa tsarin kamfanin su da ƙa'idojin su, Delaware LLC shine mafi kyawun nau'in kasuwancin da kowace jiha ko ƙasa ke bayarwa a duniya.
Da ke ƙasa akwai manyan fa'idodi bakwai na daidaitaccen Delaware LLC:
Wannan yana nufin ana iya daidaita sharuɗɗa da ƙa'idodin kowane LLC don karɓar takamaiman buƙatu da fifikon LLC. Wannan shine babbar fa'ida ta LLC akan kowane nau'in kasuwancin kasuwanci. Ana kiran wannan ikon 'yanci na kwangila.
Kamfanin Delaware LLCs sun mallaki kariyar kadara daga masu bashi. Wannan yana nufin cewa idan memba na LLC yana da hukuncin da aka shigar akan sa / ta, mai bin bashi ba zai iya kai hari ga LLC ba ko kuma ya sami wani ɓangare na kadarorin LLC. Wannan fa'idar tana kare kowa a cikin kamfanin
Untataccen doka game da abin alhaki na membobin LLC na nufin ba a ɗaukar membobin da alhakin sake biya idan LLC ta gaza kuma ta bar bashi. Suna kawai rasa adadin dala da suka saka jari a cikin LLC.
Lokacin da aka kirkiri LLC, masu mallaka za su iya zaɓar ko suna son a saka wa LLC haraji azaman haɗin gwiwa, kamfanin S, kamfanin C ko kuma mallakar wani kamfani. Ba a san LLCs membobi guda ɗaya ta IRS don haka ba sa biyan haraji kwata-kwata.
Ana buƙatar ƙaramin bayani kaɗan don ƙirƙirar LLC a cikin Delaware, kuma farawa ya ƙunshi ƙaramin kuɗin yin rajista kawai. Bugu da ƙari, babu tarurruka ko buƙatun zaɓe.
Kudin kula da Delaware LLC mai sauki ne kuma mara tsada. Sau ɗaya a shekara, dole ne a gabatar da tsari mai sauƙi da kuɗin Haraji na shekara-shekara na $ 300 tare da Sakataren Gwamnati na Delaware, kuma dole ne a biya Mai Kula da Rijista a kowace shekara, kamar yadda doka ke buƙatar duk Delaware LLCs don samun Wakilin Rijista don karɓa sabis na tsari.
Ba a buƙatar ku da bayyana kowane bayani game da mai kamfanin LLC zuwa jihar Delaware don ƙirƙirar ko kula da LLC. A cikin Delaware, ana buƙatar ku kawai ku sami keɓaɓɓen mutumin tuntuɓa da Wakilin Rijista na Delaware.
Don ƙarin fitarwa akan LLC da Corporation, bari mu ɗauki Google da YouTube misali
Google kamfani ne kuma YouTube LLC ne . Me yasa suka zabi nau'ikan mahalu'u daban-daban?
An bayyana banbancin LLC da Corporation a fili ta wannan misalin guda ɗaya wanda yakamata sabon ƙarni na yan kasuwa suyi cikakken amfani da su.
Haƙiƙa YouTube ya fara ne a matsayin kamfani , yana yin Takaddar Takaddar Shaida tare da Kamfanin Delaware na Kamfanoni a ranar 3 ga Oktoba, 2005. A ranar 8 ga Nuwamba, 2006, watanni 13 kacal da kwana biyar, ta haɗu da Kamfanin ta zuwa LLC, wanda yana ɗaya daga cikin manyan fa'idodin kamfanonin Delaware: suna iya canzawa daga wani nau'in mahaɗan zuwa wani, duk lokacin da suke so.
Kara karantawa: Fa'idodin Delaware LLC
YouTube LLC, a gefe guda, mallakar aan mambobi ne. Babu wanda ya san yadda masu mallakar suke sai 'yan ciki. Bugu da kari, ba wanda ya san abin da kamfanin ke kashewa sai masu shi, saboda ba a bukatar bayyana jama'a. Wannan fa'idar ta Delaware LLC ce - membobin ku, gwargwadon ikon mallakar su da kimar kuɗin ku batutuwa ne masu zaman kansu, waɗanda ke cikin kamfanin ne kawai ke da masaniya game da su. Babu rajistar jama'a, babu bayyanawar jama'a kuma babu buƙatar tarayya na kowane nau'i wanda ke buƙatar masu mallakar Delaware LLC su bayyana waɗanda suke a cikin bayanan jama'a.
Google ya zaɓi zama Kamfanin Delaware don haka zai iya fitowa fili ya tara kuɗi, wanda suka yi a ranar 16 ga Agusta, 2004. Da zarar sun yi haka, da sauri ya zama ɗayan kamfanoni masu arziki a tarihi. Hawan Google kan mulki ya haifar da dubunnan masu kuɗi da masu kuɗi sosai. Kodayake kashi 60% na Google mallakar hukumomi ne, akwai miliyoyin masu hannun jari a cikin kamfanin. Kamfanin yana da ajiyar kuɗi na dala biliyan 50 a halin yanzu.
Kirkirar kamfanin Delaware yana da sauƙi tare da mu. Kuna iya zaɓar wane nau'in kamfani kuke so ku ƙirƙira, zaɓi ko kuna son samun lambar ID ɗin Haraji ta Tarayya da ƙari. Hakanan muna da ƙwararrun ma'aikata masu ilimi don taimakawa ta waya, ta imel ko ta tattaunawa kai tsaye.
Kwatanta nau'ikan 2 na kamfanin Corporation vs LLC a Delaware, Amurka:
Kamfanin LLC | Kamfanin Kamfanin | |
---|---|---|
Tsarin mulki |
| Akwai matakai 3 na iko:
|
Harajin Tarayya |
| Harajin IRS a hanyoyi 3 daban-daban:
|
Sirri |
| Dole ne rahoton shekara-shekara ya faɗi:
|
Kamfanin LLC | Kamfanin Kamfanin | |||
---|---|---|---|---|
|
|
Za a isar da takaddun takardu zuwa adireshin rajista / aika wasiƙa na abokin ciniki ba tare da cajin kuɗin aika aika ba.
Kamfanin Delaware LLC (Delaware iyakantaccen kamfanin abin alhaki) wani nau'in kasuwanci ne wanda aka ƙirƙira shi ta hanyar shigar da takaddun shaidar samuwar tare da Sakataren Gwamnatin Delaware.
Don haka me yasa aka kirkiri kamfanin Delaware LLC ?
Lokacin da kuka kirkira Delaware LLC ta hanyar OffShore Company Corp, kayan haɗin kamfaninmu, waɗanda aka haɗu cikin daidaitattun abubuwan fakiti, za su samar muku da yarjejeniyar aiki don daidaitawa zuwa takamaiman bukatun kasuwancinku.
LLC sabon nau'in nau'in mahaluine a Amurka. Idan an tsara shi yadda yakamata, ya haɗu da iyakance abin alhaki na kamfani tare da biyan harajin haɗin gwiwa. Koyaya, yana da mahimmanci a bayyana cewa yayin da za a iya ɗaukar LLCs azaman haɗin gwiwa, ba hukumomi bane.
LLC kamfani ne na kasuwanci tare da wanzuwar doka dabam kuma ta bambanta da masu ita. Masu mallaka da manajoji ba su da alhakin kansu game da bashin kamfanin da wajibai. Waɗannan fasalulluka, idan aka haɗa su tare da samun kuɗin shiga ba na Amurka ba, yana nufin baƙon baƙi na Amurka zai iya guje wa harajin Amurka yayin amfani da LLC.
Kara karantawa: Bukatun kirkirar Delaware LLC
Ayyuka da gudanarwa na LLC ana sarrafa su ta hanyar rubutacciyar yarjejeniya, waɗanda masu ita suka ƙirƙiro, ana kiranta Yarjejeniyar Aiki ta LLC . Dokar Kamfanin Laya na Iyakantaccen Delaware yana ba wa ɓangarorin damar ayyana ayyukansu, gudanarwa da alaƙar kasuwanci a cikin Yarjejeniyar Aiki ta LLC . An san wannan da 'yanci na kwangila.
Kamfanin LLC ya ba da tabbacin amintaccen sirri tare da ikon ƙirƙirar ingantaccen tsarin gudanarwa wanda ke haɓaka dangantakar tattalin arziki tsakanin masu mallaka. Yarjejeniyar Aiki ta LLC za a iya rubuta ta cikin kowane yare kuma yawanci ba a buƙatar fassarawa zuwa Ingilishi.
Duk da yake dokar Delaware LLC ta ba da izinin Delaware LLC ta membobi su sarrafa shi, ba ya buƙatar membobin su zama manajoji. Mafi mahimmanci, dokar ta kuma bayyana cewa babu memba ko manajan da ke da alhakin duk wani bashi, alƙawari ko alhaki na Delaware LLC kawai ta kasancewa memba ko aiki a matsayin manajan.
Kamfanin Kamfanin Delaware | |||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Akwai nau'ikan 3 daban-daban na shekara don yanayi 3
| |||||||||
** Za'a sanya dala ta makara 125 USD + 1.5% na kudin ruwa na wata-wata |
Kamfanin Kamfanin Delaware LLC |
---|
Matsakaicin shekara-shekara: 300 USD Ranar kwanan wata: Yuni 1st na kowace shekara * |
* Za'a sanya dala ta ƙarshen kwana 200 USD + 1.5% na ribar kowane wata |
Kamfanin bidiyo na 2 mintuna Kamfanin Delaware sanannen ƙasa ce mai sauƙin aiwatarwa tare da faɗaɗa kasuwancin ku. babu harajin samun kudin shiga na kamfani na kamfani, babu harajin samun kudin shiga na mutum ga wadanda ba mazauna ba.
Tare da Delaware LLC wanda ba ya gudanar da kasuwanci / tushen samun kuɗi a Amurka ba a ƙarƙashin harajin samun kuɗin tarayya na Amurka, ba a buƙatar yin harajin harajin Amurka. Delaware LLCs shahararrun motoci ne don gudanar da kasuwancin duniya. A wani bangaren, Kamfanin Delaware na iya fitowa fili da / ko haɓaka jari kamar yadda ake buƙata ta hanyar sayar da haja. Gabaɗaya, Yanayin Kamfanin Kamfanoni ne .
Kirkirar Kamfanin Kamfanin Delaware Offshore , da farko ƙungiyar Manajan Dangantakarmu za ta nemi ka samar da cikakken bayanin sunayen Mallakar / mambobin da kuma bayanin. Zaka iya zaɓar matakin sabis ɗin da kake buƙata, na al'ada tare da ranakun aiki 2 ko ranar aiki cikin gaggawa. Bugu da ƙari, ba sunayen kamfanin shawarwari don mu iya bincika cancantar sunan kamfanin a cikin tsarin Kamfanin Kamfanin Delaware.
Kara karantawa : Rijistar kamfanin Delaware
Kuna shirya biyan kuɗin Sabis ɗinmu da kuma Kudin Gwamnatin Delaware na gwamnati (harajin Franchise) da ake buƙata. Mun yarda da biyan kudi ta Katin / Kudin , Paypal ko Canja wurin Waya zuwa asusun bankin mu na HSBC ( Sharuɗɗan Biyan Kuɗi ).
Bayan tattara cikakkun bayanai daga gare ku, Offshore Company Corp zai aiko muku da takaddar takaddun shaida, takardar shaidar memba, jihar farko ta Delaware, Bayanin Mai Izini da Apostille ta imel. Cikakken Kamfanin Kamfanin Delaware Offshore zai aika zuwa adireshin mazaunin ku ta hanyar bayyana (TNT, DHL ko UPS da sauransu)
Kuna iya buɗe asusun banki don kamfanin ku a cikin Turai ko wasu hukumomin da ke tallafawa asusun banki na waje ! Kuna da 'yanci na dukiyar duniya a ƙarƙashin kamfanin ku na waje.
Completedaddamar da Kamfanin Kamfanin Delaware ɗinku an kammala , a shirye don yin kasuwancin duniya!
Babban kamfanin - galibi ana kiransa da kamfanin hannun jari, na buɗe ko kuma kamfanin C - ana ba da shawarar sosai lokacin da kamfani ya bayyana ga jama'a ko kuma keɓe hannun jari na keɓaɓɓu. Hakanan galibi ana amfani da manyan kamfanoni yayin da kamfani ke son jawo hankalin kuɗaɗen shigar jari.
Babban kamfani yana da matakai uku na iko - masu hannun jari, daraktoci da jami'ai. Kowannensu yana da haƙƙoƙi daban-daban da nauyi a cikin kamfanin.
Masu hannun jari suna ba da albarkatun kuɗi a cikin kamfanin. Sun mallaki kamfanin amma ba sa sarrafa abubuwan yau da kullun. Masu riƙe hannun jari ɗaya suna karɓar kuri'a ɗaya a kowane rabon da suka mallaka, kuma suna da 'yancin taimaka wajan zaɓar membobin kwamitin gudanarwa, tare da jefa ƙuri'a a kan wasu batutuwa masu mahimmanci ga kamfanin.
Mai hannun jari wanda ke riƙe da yawancin hannun jari na hannun jari kuma yana da haƙƙin ikon sarrafa kamfanin. Wasu lokuta ana kiran su a matsayin masu hannun jari mafi yawa. Sun mallaki babban nauyi fiye da masu hannun jari.
Sauran masu hannun jari waɗanda ba su da rawar sarrafawa ana kiran su a matsayin ƙananan masu hannun jari. Gabaɗaya, ba su da alhakin kamfanin. Suna iya sanyawa ko bayar da ƙuri'unsu ga duk wanda suka zaɓa, kuma su sayar da hajojin su yadda suke so.
Ana ba wa masu hannun jari lada ta hanyoyi biyu - ta hanyar rarar da aka biya akan hannayen jarin su da kuma ƙarin darajar hannun jarin su yayin da kamfanin ke haɓaka.
Darektoci suna ɗaukar nauyin gudanarwar kamfanin gabaɗaya. Suna kula da duk manyan ayyukan kasuwanci na Delaware , kamar bayar da haja, zaɓen jami'ai, ɗaukar hayar mahimman gudanarwa, kafa manufofin kamfanoni da saita nasu da manyan hakokin albashinsu da fakitin biyan diyya.
Daraktoci na iya yanke shawara kuma su ɗauki mataki a cikin taron da aka sanar da farko tare da mahalarta taron, ko kuma ba tare da ganawa ta hanyar yarda da rubutaccen yarda na dukkan daraktoci ba. Daraktoci ba za su iya ba ko sayar da ƙuri'unsu ga wasu daraktocin ba, kuma ba za su iya zaɓar ta hanyar wakili ba.
A ka’ida, ana iya cire daraktoci kuma a maye gurbinsu - da dalili ko ba dalili - da kuri’un mafiya yawan masu hannun jarin. Wannan shine ikon sarrafa masu rinjaye.
Jami'an suna aiki ne ga kwamitin gudanarwa kuma suna tafiyar da harkokin kasuwanci na yau da kullun. Jami'ai suna aiwatar da shawarar kwamitin kuma suna aiwatar da manufofin kwamitin. Jami'ai yawanci shugaban kasa ne, Mataimakin Shugaban Kasa, Sakatare da Ma'aji. Kwamitin gudanarwa zai nada wasu jami'ai kamar Shugaba, Manajan Siyarwa, Manajan Gudanar da sauransu, don dacewa da samar da kamfanin.
Jami'ai suna da 'yancin siyan hannayen jari da kamfanin ya bayar bisa shawarar kwamitin gudanarwa.
Kirkirar kamfanin Delaware yana da sauƙi tare da mu. Kuna iya zaɓar wane nau'in kamfani kuke so ku ƙirƙira, zaɓi ko kuna son samun lambar ID ɗin Haraji ta Tarayya, da ƙari mai yawa. Hakanan muna da ƙwararrun ma'aikata masu ilimi don taimakawa ta waya, ta imel ko ta tattaunawa kai tsaye.
Kammalallen Kayan Aikin Kamfanin Delaware sun haɗa da:
Kamfanin LLC | Kamfanin Kamfanin |
---|---|
|
|
Za'a isar da kwafin takardu zuwa adireshin mai rijista / aika wasiƙar abokin ciniki ba tare da cajin kuɗin aikawa ba
Kamfanin Lantarki na Iyakantacce (LLC) a cikin Delaware, Amurka | Janar Kamfanin | |
---|---|---|
Formation | Ana buƙatar shigar da jihar | Ana buƙatar shigar da jihar |
Sanadiyyar | Yawanci, membobin ba su da alhakin kansu don bashin LLC | Yawanci, masu hannun jari ba su da alhakin kansu don bashin kamfanin |
Tattara jari | Arfin sayar da buƙatu, gwargwadon ƙuntatawa yarjejeniyar aiki | Yawancin lokaci ana sayar da hannun jari don haɓaka jari |
Haraji | Ba haraji a matakin mahaɗan idan an tsara su da kyau. Riba / asara ta wuce kai tsaye ga membobin | Ana yin haraji a matakin mahaɗan da masu hannun jarin da ke karɓar rarar ana yin harajin ne a matakin mutum |
Tsarin mulki | Ana buƙatar ƙananan tarurruka da mintoci na yau da kullun; rahoton jihar da ake bukata | Kwamitin gudanarwa, tarurruka na yau da kullun, mintuna da rahoton jihar na shekara-shekara da ake buƙata |
Gudanarwa | Membobi suna da yarjejeniyar aiki wacce take fayyace ayyukan gudanarwa | Masu hannun jari suna zaɓar kwamitin gudanarwa don nada jami'ai don gudanar da harkokin yau da kullun |
Kasancewa | Mai dorewa sai dai in an ayyana shi in ba haka ba | Mai dorewa sai dai in an fayyace shi in ba haka ba |
Canza wuri | Dogaro kan takunkumin yarjejeniyar aiki | Ana iya sauya hannun jari hannun jari |
Akwai ƙungiyoyin kasuwanci iri biyu don kafa kamfanin Delaware: S-Corp da C-Corp . Bugu da ƙari, muhimmin mataki don buɗe kamfani shi ne neman amintaccen wakili don taimaka wa masu kasuwancin su fahimci tsarin samar da su da kuma duk fa'idodi waɗanda masu mallakar za su iya amfana da su.
Don ƙirƙirar kamfanin Delaware, 'yan kasuwa suna aika duk takaddun da ake buƙata zuwa ofishin Sakataren Delaware sannan kuma ƙari ga biyan kuɗin sabis don tsarin ƙirar kamfani. Bayan mai kasuwancin ya karɓi Takaddar Kamfanoni, kamfanin Delaware ya shirya aiki.
Abubuwan da ake buƙata don kafa kamfanin Delaware iri ɗaya ne ga mazauna Amurka da baƙi waɗanda suke son kafa kamfanin Delaware. Wadannan takaddun da ke ƙasa wajibi ne don buɗe kamfanin Delaware:
Yawancin kamfanoni sun zaɓi haɗawa cikin Delaware saboda gwamnati tana ba da fa'idodi da yawa. One IBC iya tallafawa da kuma ba abokan ciniki shawara game da aikin har ma da sauran ayyuka don buɗe kamfani a cikin Delaware. Komai ya zama mai sauƙi ga abokan ciniki cikin kasuwanci tare da One IBC.
Delaware sanannen jiha ce tsakanin kasuwancin ƙasashen waje waɗanda ke shirin yin kasuwanci a cikin Amurka. Abubuwan buƙatun kafa Delaware LLC don farawa kamfani a Delaware yayi kama da juna tsakanin baƙi da 'yan ƙasa na Amurka, gami da:
Delaware na ɗaya daga cikin mafi kyawun jihohi don buɗe kamfanin waje don gudanar da kasuwanci a Amurka. Hanyar buɗe kasuwanci a Delaware za'a iya taƙaita shi kamar haka:
Kirkirar LLC a cikin Delaware bashi da rikitarwa.
Idan kuna son ɗaukar ma'aikata, buɗe asusun bankin kasuwanci, ko yin fayil da gudanar da Harajin Tarayya da na Jiha. Ana ba da shawarar sosai cewa kuna buƙatar samun Lambar Shaida ta Ma'aikata (EIN) - Lambar da Ofishin Haraji na Cikin Gida (IRS) ya bayar don gano kasuwancin don dalilan haraji.
Tuntuɓi ƙungiyar ba da shawara idan kuna son samun ƙarin bayani don yanke shawara ta latsa mahaɗin: https://www.offshorecompanycorp.com/contact-us .
Amurka tana da mafi kyawun ci gaban tattalin arziki a duniya. Yawancin kasuwancin ƙasashen waje suna son buɗe kamfani anan don samun fa'idodi da yawa don martabar kamfanoninsu da sauransu. Delaware na ɗaya daga cikin jihohin da ke jan hankalin baƙi da yawa don kafa kasuwanci a cikin Amurka.
Duk kamfanonin Amurka dole ne su biya haraji zuwa matakin jiha da tarayya. Koyaya, yawan haraji ga kamfanonin Delaware yawanci yayi ƙasa da ƙimar haraji na wasu jihohi. Hanyar tantance wane haraji ne kamfanoni dole su biya tushe akan nau'in kasuwancin da aka haɗa a cikin Amurka.
Kamar yadda aka ambata a sama, Delaware sanannen jiha ce don ƙirƙirar Kamfani Mai Iya Doka (LLC), fa'idodi da yawa na ƙirar Delaware LLC don kasuwanci kamar yadda aka jera a ƙasa:
Ana biyan harajin shekara-shekara don Delaware ta Kamfanin Iyakantaccen Laifi ya yi ƙasa da sauran jihohin. Kari akan haka, babu wani buqatar gabatar da rahoton shekara-shekara. Ya kamata a biya wa'adin lokacin harajin shekara-shekara ga gwamnati kafin ranar 1 ga Yuni a halin yanzu.
A cikin Delaware, akwai ƙungiyoyin kasuwanci da yawa daban-daban kamar LLC da Kamfanin (S-corp da C-corp). Duk bayanai kamar ƙungiyar kasuwanci, takaddar shaidar haɗawa, da bayanin da ke bayyana dalilin wanzuwar buƙatun ne na tilas ga duk nau'ikan LLCs da Kamfanoni a cikin Delaware.
Kamfanonin Delaware dole ne su biya harajin ikon amfani da kyauta da harajin samun kuɗin shiga na kamfanoni. Matsakaicin harajin kamfanoni shine 8.7% (2019).
Don S-corp, ana biyan haraji ta hannun masu hannun jari. Yana nufin biyan haraji ya dogara da kowane mai hannun jari na wannan kudin shiga. Bugu da ƙari, kowane mai hannun jari na S-corporation zai biya haraji ga jihar gwargwadon nasa / nata daga cikin kuɗin shigar kamfanin.
Gabaɗaya, yawan kuɗin harajin kowane mai hannun jari zai dogara ne akan duk kuɗin shigar sa na haraji na wannan shekarar.
Delaware karamar jiha ce ta Amurka, a yankin Mid-Atlantic. Koyaya, fiye da rabin dukkan kamfanonin kasuwanci na Amurka, da kuma kamfanoni 63% na Fortune 500 (gami da ƙattai kamar Apple, Coca-Cola, Google da Walmart ...) an haɗa su a cikin Delaware.
Delaware yana da tarihi mai tsawo kasancewar masaukin haraji saboda yana ba da hanyoyi da yawa na rage yawan kuɗin shiga wanda ke haifar da rage biyan haraji ga 'yan kasuwa. Ta hanyar ba da kwarin gwiwar haraji, Delaware na taimaka wa kamfanoni don rage harajin kamfanoni da haɓaka ribarsu. Saboda haka, Delaware yana jan hankalin kamfanoni da yawa waɗanda suke yin rajista a cikin shugabancinta.
Delaware yana da dogon tarihi na zama gidan maraba kuma yana ba da fa'idodi da yawa ga kasuwancin. Anan ga wasu fa'idodi na haɗawa cikin Delaware:
An san Delaware a matsayin "harajin haraji" don haɗa kamfanoni saboda ƙarancin harajin sa. Babu harajin tallace-tallace a cikin Delaware, babu matsala idan yanayin kamfani yana cikin jihar ko babu; babu sayayya a cikin ƙasa da ke ƙarƙashin haraji a cikin Delaware. Ari akan haka, babu harajin samun kuɗin shiga na jihohi akan kayayyaki da sabis ɗin da kamfanonin Delaware ke bayarwa waɗanda ke aiki a wajen Delaware.
Jihar ba ta da harajin kamfani a kan sha'awa ko wani kuɗin shigar saka hannun jari wanda kamfani mai riƙe da Delaware ke samu. Idan kamfani mai riƙe da hannun jari na saka hannun jari ko saka hannun jari na adalci, ba a biyan haraji akan nasarorin da ya samu a matakin jiha.
Delaware kuma baya karɓar harajin kadarorin mutum. Akwai matakin harajin mallakar ƙasa na ƙasa, amma ya yi ƙasa kaɗan idan aka kwatanta da sauran jihohi a cikin Amurka. Kamfanoni na iya mallakar nasu ofisoshin kansu kuma suna rage adadin harajin kadarorin idan aka kwatanta da sauran jihohi.
Jihar ba ta da ƙarin harajin ƙima (VATs). Babu harajin gado a cikin Delaware, kuma babu hannun jari ko harajin canja wurin kaya ko dai.
Kowane kamfani na Delaware dole ne ya sami wakili a cikin jihar don aiwatar da sabis da karɓar takaddun doka. Wakilin da aka yiwa rajista na iya zama (1) kowane ɗan Delaware mazaunin, ko (2) wani kamfanin kasuwanci da aka ba da izinin yin kasuwanci a Delaware.
Wakilin da aka yiwa rajista dole ne ya sami adireshin titi na zahiri a cikin Delaware. Koyaya, idan kamfaninku yana da ofishin wakilci a zahiri a cikin Delaware, yana iya aiki a matsayin wakili na rajista.
Takardar Takaddar Kamfanoni don kamfanoni ko Takaddar Formation don LLCs ana buƙatar shigar da ita tare da Ma'aikatar Gwamnati. Anan ga Abinda Takaddun Shaida ya hada da:
Delaware yana buƙatar hukumomi su gabatar da Rahoton Haraji na shekara-shekara na Franchise. Kwanan watan da yakamata ga hukumomi shine Maris 1. Ga LLCs, Delaware yana buƙatar yin Bayanin Haraji na shekara-shekara game da Haraji daga Yuni 1.
Yawancin ƙananan kamfanoni, gami da mallakar kamfanoni, suna buƙatar haɗin lasisi da izini daga hukumomin tarayya da na jihohi don yin aiki da doka da kuma cika ƙa'idodin gwamnati.
Sauran haraji da ka'idoji waɗanda ya kamata kuyi la'akari da su ga kamfanin ku ko LLC sun haɗa da samun lambar shaidar harajin Tarayya (EIN).
Bude asusun kasuwanci idan kun shirya fara karbar ko kashe kudi don kamfanin LLC ko kamfanin ku. Da alama zaku buƙaci EIN da takaddun haɗin ku.
Kullum muna alfahari da kasancewa gogaggen mai ba da sabis na Kuɗi da na Kamfanin a cikin kasuwar duniya. Mun samar da mafi kyawun kuma mafi ƙimar ƙimar ku azaman kwastomomi masu daraja don canza burin ku zuwa cikin mafita tare da tsarin aiki bayyananne. Maganinmu, Nasarar ku.