Zamu sanar da ku sabon sahihan labarai ne kawai.
Gudummawar baƙi waɗanda ke ci gaba da wadatar Amurka suna da tasirin gaske a kan ƙasar da jama'arta. Ga masu kasuwancin Vietnam da masu saka hannun jari, yawanci suna kafa ayyukansu a cikin jihohi tare da yawancin al'ummomin Vietnam suna zaune ko jihohin da ke ba da harajin talla ga kasuwanci. Gabaɗaya, kasuwancin Vietnamese sukan zaɓi tsakanin waɗannan jihohin biyu, California da Delaware, don kasuwanci a Amurka.
Shirya | Kalifoniya | |
---|---|---|
Wuri | Yana tsakanin jihohin New York da Washington, gabar gabashin gabashin Amurka | Yankin gabar teku a yammacin Amurka |
Shahararrun fannoni | Makamashi, hakar ma'adinai, aikin gona, kayayyaki don kula da ƙusa | Sa hannun jari, harkar hada-hadar kudi, fasahar sadarwa. |
Tsarin lokaci don buɗe kasuwanci | 1-2 kwanakin aiki | 30-40 kwanakin aiki, na iya zama kwanaki 4-6 tare da ƙarin farashi |
Abinda ake buƙata don buɗe kasuwanci | - Kowa na iya kafa kamfani a cikin Delaware - Mai zaman kansa sunan darekta, mai hannun jari, da jami'i | - Dole ne ya zama yana da hukumar ƙasa (wataƙila mai ba da labari) - Yana buƙatar bayyana sunan kawai lokacin da masu hannun jarinsa, daraktoci, da manajojin suka riƙe aƙalla 5% na wannan kamfanin. |
Kotun | Kotu don kasuwanci (Kotun Chancery) | Kotun gama gari |
Haraji | - Harajin kudin shiga na kamfanoni shine 8.7% don harajin tarayya (idan kuna kasuwanci a cikin Amurka) (2019) Harajin kamfani:
| Harajin Haraji na Haraji shine 8.84% don harajin tarayya (2019) - Harajin kamfanin (C-corp ko S-corp) da kamfanonin Limited (LLC) daban. - Mafi ƙarancin ikon amfani da ikon amfani da sunan kyauta shine US $ 800 , kwanan wata shine 15 ga watan uku bayan ƙarshen shekara. Amma an keɓance kamfanoni daga wannan harajin a shekarar farko. |
Bayan haka, a cikin jihohin biyu, kasuwancin yana buƙatar yin rijistar lasisin kasuwanci. Koyaya, don kamfani na Kamfanin, ya zama dole a sami sunan mai hannun jarin da kuma daraktan, akasin haka, don iyakantaccen kamfani, ana buƙatar membobin su buɗe kamfanin. Kamfanin Kamfanin dole ne ya gabatar da rahoton shekara-shekara da harajin ikon mallakar kyauta tare.
Gabaɗaya, kafa saka hannun jari na ƙasashen waje a Amurka, musamman a California, zai buƙaci ɗaukar wasu dalilai cikin la'akari. Na farko, bankunan California suna buƙatar masu mallakar kasuwanci su zo don tattaunawa kai tsaye yayin buɗe asusun banki na kamfanoni. Neman bizar Amurka ma yana haifar da wata matsala mai wahala ga masu kasuwanci da masu saka hannun jari saboda yawancin Vietnamnames basu cancanci bizar Amurka ba. Sabili da haka, masu kasuwanci zasu iya zaɓar yin kasuwanci a Amurka kuma buɗe asusun banki a Hongkong ko Singapore don rage farashin tafiya da haɗari.
Na biyu, idan yawancin ayyukan kasuwancin suna cikin jihar (misali, buɗe gidan abinci ko wurin ƙusa), California na iya zama kyakkyawan ra'ayi. Sabanin haka, Delaware zai iya zama zaɓin da ya dace don kasuwancin da ke neman ƙarancin kuɗin haraji. Bugu da kari, ribar da aka samu daga wajen jihar za a kebe ta. Kamfanin Kamfanin (C-corp ko S-corp) zai fi dacewa da kasuwancin Vietnamese a Amurka saboda tana iya karɓar riba daga hannun wasu kamfanonin tare da keɓance haraji na 80%. Kari akan haka, ana bawa 'yan kasuwa damar hada haraji na walwala da sauran fa'idodi ga ma'aikata da ma'aikata a cikin kudaden kasuwancin kamfanin. Wannan ma fa'idar wannan nau'in kamfanin ne.
Sabbin labarai da bayanai daga ko'ina cikin duniya waɗanda ƙwararrun IBC ɗaya suka kawo muku
Kullum muna alfahari da kasancewa gogaggen mai ba da sabis na Kuɗi da na Kamfanin a cikin kasuwar duniya. Mun samar da mafi kyawun kuma mafi ƙimar ƙimar ku azaman kwastomomi masu daraja don canza burin ku zuwa cikin mafita tare da tsarin aiki bayyananne. Maganinmu, Nasarar ku.