Gungura
Notification

Shin za ku ba da izinin One IBC ta aiko muku da sanarwar?

Zamu sanar da ku sabon sahihan labarai ne kawai.

Kuna karantawa a cikin Hausa fassara ta shirin AI. Kara karantawa a Disclaimer kuma ka tallafa mana don gyara harshenka mai ƙarfi. Fifita a Turanci .

Babban kamfanin - galibi ana kiransa da kamfanin hannun jari, na buɗe ko kuma kamfanin C - ana ba da shawarar sosai lokacin da kamfani ya bayyana ga jama'a ko kuma keɓe hannun jari na keɓaɓɓu. Hakanan galibi ana amfani da manyan kamfanoni yayin da kamfani ke son jawo hankalin kuɗaɗen shigar jari.

Babban kamfani yana da matakai uku na iko - masu hannun jari, daraktoci da jami'ai. Kowannensu yana da haƙƙoƙi daban-daban da nauyi a cikin kamfanin.

Masu hannun jari suna ba da albarkatun kuɗi a cikin kamfanin. Sun mallaki kamfanin amma ba sa sarrafa abubuwan yau da kullun. Masu riƙe hannun jari ɗaya suna karɓar kuri'a ɗaya a kowane rabon da suka mallaka, kuma suna da 'yancin taimaka wajan zaɓar membobin kwamitin gudanarwa, tare da jefa ƙuri'a a kan wasu batutuwa masu mahimmanci ga kamfanin.

Mai hannun jari wanda ke riƙe da yawancin hannun jari na hannun jari kuma yana da haƙƙin ikon sarrafa kamfanin. Wasu lokuta ana kiran su a matsayin masu hannun jari mafi yawa. Sun mallaki babban nauyi fiye da masu hannun jari.

Sauran masu hannun jari waɗanda ba su da rawar sarrafawa ana kiran su a matsayin ƙananan masu hannun jari. Gabaɗaya, ba su da alhakin kamfanin. Suna iya sanyawa ko bayar da ƙuri'unsu ga duk wanda suka zaɓa, kuma su sayar da hajojin su yadda suke so.

Ana ba wa masu hannun jari lada ta hanyoyi biyu - ta hanyar rarar da aka biya akan hannayen jarin su da kuma ƙarin darajar hannun jarin su yayin da kamfanin ke haɓaka.

Darektoci suna ɗaukar nauyin gudanarwar kamfanin gabaɗaya. Suna kula da duk manyan ayyukan kasuwanci na Delaware , kamar bayar da haja, zaɓen jami'ai, ɗaukar hayar mahimman gudanarwa, kafa manufofin kamfanoni da saita nasu da manyan hakokin albashinsu da fakitin biyan diyya.

Daraktoci na iya yanke shawara kuma su ɗauki mataki a cikin taron da aka sanar da farko tare da mahalarta taron, ko kuma ba tare da ganawa ta hanyar yarda da rubutaccen yarda na dukkan daraktoci ba. Daraktoci ba za su iya ba ko sayar da ƙuri'unsu ga wasu daraktocin ba, kuma ba za su iya zaɓar ta hanyar wakili ba.

A ka’ida, ana iya cire daraktoci kuma a maye gurbinsu - da dalili ko ba dalili - da kuri’un mafiya yawan masu hannun jarin. Wannan shine ikon sarrafa masu rinjaye.

Jami'an suna aiki ne ga kwamitin gudanarwa kuma suna tafiyar da harkokin kasuwanci na yau da kullun. Jami'ai suna aiwatar da shawarar kwamitin kuma suna aiwatar da manufofin kwamitin. Jami'ai yawanci shugaban kasa ne, Mataimakin Shugaban Kasa, Sakatare da Ma'aji. Kwamitin gudanarwa zai nada wasu jami'ai kamar Shugaba, Manajan Siyarwa, Manajan Gudanar da sauransu, don dacewa da samar da kamfanin.

Jami'ai suna da 'yancin siyan hannayen jari da kamfanin ya bayar bisa shawarar kwamitin gudanarwa.

Me yasa za a zabi Offshore Company Corp don kafa kamfani a Delaware?

Kirkirar kamfanin Delaware yana da sauƙi tare da mu. Kuna iya zaɓar wane nau'in kamfani kuke so ku ƙirƙira, zaɓi ko kuna son samun lambar ID ɗin Haraji ta Tarayya, da ƙari mai yawa. Hakanan muna da ƙwararrun ma'aikata masu ilimi don taimakawa ta waya, ta imel ko ta tattaunawa kai tsaye.

Kara karantawa:

Ka bar mana lambarka kuma zamu dawo gare ka nan bada jimawa ba!

Abin da kafafen yada labarai ke cewa game da mu

Game da Mu

Kullum muna alfahari da kasancewa gogaggen mai ba da sabis na Kuɗi da na Kamfanin a cikin kasuwar duniya. Mun samar da mafi kyawun kuma mafi ƙimar ƙimar ku azaman kwastomomi masu daraja don canza burin ku zuwa cikin mafita tare da tsarin aiki bayyananne. Maganinmu, Nasarar ku.

US