Zamu sanar da ku sabon sahihan labarai ne kawai.
Don ƙarin fitarwa akan LLC da Corporation, bari mu ɗauki Google da YouTube misali
Google kamfani ne kuma YouTube LLC ne . Me yasa suka zabi nau'ikan mahalu'u daban-daban?
An bayyana banbancin LLC da Corporation a fili ta wannan misalin guda ɗaya wanda yakamata sabon ƙarni na yan kasuwa suyi cikakken amfani da su.
Haƙiƙa YouTube ya fara ne a matsayin kamfani , yana yin Takaddar Takaddar Shaida tare da Kamfanin Delaware na Kamfanoni a ranar 3 ga Oktoba, 2005. A ranar 8 ga Nuwamba, 2006, watanni 13 kacal da kwana biyar, ta haɗu da Kamfanin ta zuwa LLC, wanda yana ɗaya daga cikin manyan fa'idodin kamfanonin Delaware: suna iya canzawa daga wani nau'in mahaɗan zuwa wani, duk lokacin da suke so.
Kara karantawa: Fa'idodin Delaware LLC
YouTube LLC, a gefe guda, mallakar aan mambobi ne. Babu wanda ya san yadda masu mallakar suke sai 'yan ciki. Bugu da kari, ba wanda ya san abin da kamfanin ke kashewa sai masu shi, saboda ba a bukatar bayyana jama'a. Wannan fa'idar ta Delaware LLC ce - membobin ku, gwargwadon ikon mallakar su da kimar kuɗin ku batutuwa ne masu zaman kansu, waɗanda ke cikin kamfanin ne kawai ke da masaniya game da su. Babu rajistar jama'a, babu bayyanawar jama'a kuma babu buƙatar tarayya na kowane nau'i wanda ke buƙatar masu mallakar Delaware LLC su bayyana waɗanda suke a cikin bayanan jama'a.
Google ya zaɓi zama Kamfanin Delaware don haka zai iya fitowa fili ya tara kuɗi, wanda suka yi a ranar 16 ga Agusta, 2004. Da zarar sun yi haka, da sauri ya zama ɗayan kamfanoni masu arziki a tarihi. Hawan Google kan mulki ya haifar da dubunnan masu kuɗi da masu kuɗi sosai. Kodayake kashi 60% na Google mallakar hukumomi ne, akwai miliyoyin masu hannun jari a cikin kamfanin. Kamfanin yana da ajiyar kuɗi na dala biliyan 50 a halin yanzu.
Kullum muna alfahari da kasancewa gogaggen mai ba da sabis na Kuɗi da na Kamfanin a cikin kasuwar duniya. Mun samar da mafi kyawun kuma mafi ƙimar ƙimar ku azaman kwastomomi masu daraja don canza burin ku zuwa cikin mafita tare da tsarin aiki bayyananne. Maganinmu, Nasarar ku.