Gungura
Notification

Shin za ku ba da izinin One IBC ta aiko muku da sanarwar?

Zamu sanar da ku sabon sahihan labarai ne kawai.

Kuna karantawa a cikin Hausa fassara ta shirin AI. Kara karantawa a Disclaimer kuma ka tallafa mana don gyara harshenka mai ƙarfi. Fifita a Turanci .

Dalilin amfani da Kamfanin Hong Kong don fadada / saka hannun jari ga kasuwancinku?

Lokacin sabuntawa: 20 Jul, 2019, 11:26 (UTC+08:00)

An kirkiri Gidauniyar Heritage a matsayin "tattalin arzikin duniya mafi 'yanci" tsawon shekaru 24 a jere; ban da kasancewa mafi mahimmiyar cibiyar kasuwanci a Asiya, Hong Kong ta shahara saboda kasancewar ta 2 mafi karfin tattalin arziki a duniya kuma ta 2 mafi karɓar karɓar saka hannun jari daga ƙasashen waje. Bugu da ƙari, yawancin 'yan kasuwa suna tururuwa zuwa Hongkong saboda ƙasa tana ba da damar kasuwanci mara iyaka don farawa wanda shine dalilin da ya sa ake ɗaukar Hong Kong a matsayin babban birni wanda ke haɗuwa da dama, kerawa, da ruhun kasuwanci.

Reasons to use Hong Kong Corporation for expanding/investing your business?

Hong Kong na ɗaya daga cikin shahararrun cibiyoyin hada-hadar kuɗi na duniya kuma tana aiki a matsayin dandamali ga tattalin arzikin duniya da kasuwanci kamar yadda masu son saka jari na duniya da 'yan kasuwa ke so saboda waɗannan abubuwan 4:

  • Tsararren tsarin doka wanda yawancin kasuwancin duniya suka aminta dashi.
  • Saukakakken tsarin haraji da karamin haraji
  • Kyakkyawan kayan aiki da kayayyakin sadarwa
  • Professionalswararru masu inganci

Bayan waɗannan abubuwan da Hong Kong ke da su, akwai ƙarin fa'idodi ga masu kasuwanci da masu saka jari don haɗa kamfanonin su a Hong Kong. Wadannan fa'idodin sun haɗa da:

1. Matsayi mai kyau

Hong Kong da ke dabaru kusa da China da kuma tare da Tsarin Hadin gwiwar Tattalin Arziƙi (CEPA) tsakanin ƙasashen biyu, Hong Kong na kan gaba wajen cin gajiyar damar kasuwancin da ke zuwa yayin samar da tattalin arziki mai ƙawancen kasuwanci kamar yadda masana tattalin arziki da yawa ke hasashe. nan gaba, Asiya ba da daɗewa ba za ta zama cibiyar tattalin arziƙin duniya tare da farkon ƙarni na Asiya wanda aka annabta zai faru a kusan shekara ta 2020. Saboda haka, yawancin 'yan kasuwa suna mai da hankali ga ayyukansu a kasuwar Asiya kuma tare da Hong Kong a tsakiyar Asiya, da dama suna da kyau ga waɗanda suka kafa kasuwancinsu a Hong Kong.

2. Sufuri

Haɗa zuwa sama da tafiye-tafiye na ƙasashen duniya sama da 5000 tare da layin jigilar kaya na duniya sama da 100, tashar jirgin ruwa ta Hong Kong ita ce ta 3 da ta fi kowace cima a duniya kuma filin jirgin saman ɗaukar kaya yana ɗaya daga cikin mafi yawan cuwa-cuwa a duniya. A cikin 2018, kayan fitarwa da shigo da Hong Kong na duniya sun kai dala biliyan 569.1 da dala biliyan 627.3. Dangane da yarjejeniyar kasuwanci tsakanin Hongkong da China, ana shigo da kayayyaki daga China cikin sauki daga Mainland kuma farashin jigilar kayayyaki daga duniya zuwa Hongkong zuwa sauran duniya yana da ɗan arha kasancewar wannan shine babban abin da ke damun yan kasuwa a masana'antar e-commerce da kayan aiki.

3. Kasa Daya, Tsarin Tsari Biyu

Hong Kong na iya kasancewa ƙarƙashin ikon China amma tana bin wani tsarin doka da siyasa na daban wanda ke taimaka wa Hong Kong don riƙe ƙarfinta da nasarorinta a matsayin garin kasuwancin duniya tare da haɓaka roƙon ta zuwa ba dama ga dama a kasuwar Mainland China. Ga kasuwancin ƙasashen waje da masu saka hannun jari, yawancin ma'aikata daga Hongkong suna iya magana da yare uku (Ingilishi, Mandarin, da Cantonese) kuma an wadatar dasu da ilimin kasuwancin Mainland China waɗanda ke da fa'ida ga ma'aikata da ke da niyyar faɗaɗa cikin kasuwar China. Bugu da ƙari, Hong Kong birni ne mai magana da harshe biyu inda ake magana da Ingilishi da Cantonese sosai, tare da amfani da Ingilishi azaman babban yare na kasuwanci da kwangila. Don jawo hankalin ƙarin kasuwancin ƙasashen waje da suka kafa kamfanoni a Hongkong, gwamnati ta ba baƙin damar mallakar 100% mallakin kamfanonin su na Hong Kong kuma baya buƙatar a nada kowane mazaunin gida a matsayin mai hannun jarin ko mai ba da sunan darektan.

4. Tsarin haraji

Babban dalilin da yasa yawancin yan kasuwa suka zabi kafa kamfanonin su a Hongkong saboda tsarin haraji mai kyau kasancewar ba a sanya wadannan haraji a Hongkong kamar haka:

  • Babu harajin Talla ko VAT.
  • Babu Haraji
  • Babu babban kuɗin samun haraji.
  • Babu haraji akan rarar.
  • Babu harajin ƙasa.
  • Aƙarshe, ana keɓance duk wata ribar da aka samu daga wajen Hong Kong

Kodayake, Hong Kong ba ya ɗora harajin da ke sama; akwai haraji kai tsaye guda uku da aka sanya a Hong Kong wadanda sune:

  • Harajin kuɗin shiga na kamfanoni da aka samar a cikin Hong Kong ana biyan harajin akan 8.25% don HKD miliyan 2 na farko kuma an saka shi a 16.5%
  • Harajin albashi a cikin 17%
  • Harajin ƙasa yana a 15%

Haka kuma, Hong Kong yanki ne na kasuwanci na 'yanci tare da tobaccos, ruhohi, da motocin mutane waɗanda ke ƙarƙashin harajin shigo da kayayyaki.

Kara karantawa

SUBCRIBE TO OUR UPDATES KUYI SUBSCRIBE DOMIN SAMUN SABABBIN MU

Sabbin labarai da bayanai daga ko'ina cikin duniya waɗanda ƙwararrun IBC ɗaya suka kawo muku

Abin da kafafen yada labarai ke cewa game da mu

Game da Mu

Kullum muna alfahari da kasancewa gogaggen mai ba da sabis na Kuɗi da na Kamfanin a cikin kasuwar duniya. Mun samar da mafi kyawun kuma mafi ƙimar ƙimar ku azaman kwastomomi masu daraja don canza burin ku zuwa cikin mafita tare da tsarin aiki bayyananne. Maganinmu, Nasarar ku.

US