Zamu sanar da ku sabon sahihan labarai ne kawai.
Texas jiha ce a cikin yankin Kudancin Kudancin Amurka. Ita ce ƙasa ta biyu mafi girma ta ƙasar Amurka ta kowane yanki (bayan Alaska) da yawan jama'a (bayan California). Texas tana da iyaka da Louisiana ta gabas, Arkansas zuwa arewa maso gabas, mashigar Mexico ta kudu maso gabas, Oklahoma a arewa, New Mexico zuwa yamma, da Mexico, a tsallake Rio Grande zuwa kudu maso yamma.
Texas tana da yanki gaba ɗaya na murabba'in kilomita 268,596 (695,662 km2).
Texas tana da yawan mutane miliyan 28.996 kamar na 2019.
Mafi yawan karin magana ko yare da ake magana da shi a cikin Texas duk wani lokacin ana kiranta da Ingilishi na Texan, wanda shi kansa nau'ikan nau'ikan nau'ikan Ingilishi ne na Amurka wanda ake kira Ingilishi na Kudancin Amurka. 34.2% (7,660,406) na yawan mutanen Texas masu shekaru biyar zuwa sama sun yi magana da wani yare a gida ban da Ingilishi.
Majalisar dokokin Texas tana da majalisar dattijai da mambobi 31 da kuma gida mai wakilai 150. Jihar tana zaɓar sanatoci 2 da wakilai 36 na Majalisar Dokokin Amurka kuma tana da ƙuri’u zaɓe 38.
Texas tana da tsarin jam'iyya mai yawa wanda ke iyakance ikon gwamna, wanda ke da rauni idan aka kwatanta shi da wasu jihohi.
A cewar Ofishin Nazarin Tattalin Arziki, Texas na da babban samfurin jihar (GSP) na dala tiriliyan 1.9 a cikin 2019, na biyu mafi girma a Amurka zuwa California. Kudaden shigarta na kowane mutum a cikin 2019 sun kasance $ 52,504
Albarkatun ma'adinai suna gasa tare da masana'antu don mahimmancin tattalin arziƙi a Texas. Jihar ce kan gaba a Amurka wajen samar da mai da gas. Texas kuma tana kera manyan nau'ikan samfuran, gami da sunadarai, abinci, kayan jigilar kayayyaki, injuna, da kayan karafa na farko da na ƙera. Kirkirar kayan lantarki, kamar kwmfutoci, a shekarun baya ya zama daya daga cikin manyan masana'antun jihar. NASA tana cikin Houston, Texas.
Dollar Amurka (USD)
An yaba Texas a matsayin ɗayan mafi kyawun jihohi don ƙananan kamfanoni da farawa don ƙarancin harajin kasuwanci, harajin samun kudin shiga da babu tattalin arzikin ƙasa gabaɗaya. Dokokin kamfanoni na Texas sanannen lauyoyi ne da yawa a cikin Amurka da ƙasashen duniya. Texas tana da tsarin doka gama gari.
One IBC samar da kayan talla na IBC a cikin sabis na Texas tare da nau'ikan nau'ikan Kamfani Mai Iyakantaccen Iyaka (LLC) da C-Corp ko S-Corp.
Amfani da banki, amana, inshora, ko sake tabbatarwa a cikin sunan LLC gabaɗaya an hana amfani da shi yayin da ba a ba da izinin iyakantattun kamfanoni a yawancin jihohi shiga harkar banki ko inshora ba.
Sunan kowane kamfani mai iyakantaccen abin alhaki kamar yadda aka bayyana a cikin takardar shaidar samuwar: Zai ƙunshi kalmomin "Kamfanin Iyakin Dogara na Iyakantacce" ko taƙaitaccen "LLC" ko sanya sunan "LLC";
Bayanin Kamfanin Kamfanin:
Babu rajistar jama'a na jami'an kamfanin.
Kawai sauƙaƙa matakai 4 aka basu don fara kasuwanci a Texas:
* Waɗannan takaddun da ake buƙata don haɗa kamfani a Texas:
Kara karantawa:
Yadda ake fara kasuwanci a Texas
Babu ƙarami ko matsakaicin adadin adadin hannun jarin tunda kuɗin haɗin Texas ba ya dogara da tsarin rabawa.
Darakta ɗaya ne kawai ake buƙata
Mafi qarancin adadin masu hannun jari ɗaya ne
Kamfanoni masu sha'awar farko ga masu saka jari daga ƙasashen waje sune kamfani da iyakantaccen kamfanin ɗaukar alhaki (LLC). LLCs ƙawancen haɗin gwiwa ne na haɗin gwiwa da haɗin gwiwa: suna raba halaye na doka na kamfani amma suna iya zaɓar a saka musu haraji azaman kamfani, haɗin gwiwa, ko amana.
Bayanin kudi
Dokar Texas ta buƙaci kowane kamfani ya yi rijista a cikin Kamfanin na Texas wanda zai iya kasancewa ko dai mazaunin ko kuma kasuwancin da aka ba shi izinin yin kasuwanci a Jihar Texas
Texas, a matsayinta na matakin jiha a cikin Amurka, ba ta da yarjejeniyoyin haraji tare da ikon waɗanda ba na Amurka ba ko yarjejeniyoyin haraji sau biyu tare da wasu jihohi a Amurka. Maimakon haka, game da masu biyan haraji, ana rage haraji sau biyu ta hanyar bayar da lamuni ga harajin Texas don harajin da aka biya a wasu jihohi.
Game da masu biyan haraji na kamfanoni, an rage haraji sau biyu ta hanyar kasaftawa da dokokin alƙawari waɗanda suka shafi kuɗin shiga na kamfanonin da ke kasuwanci na jihohi da yawa.
Kudin gaba ɗaya don haɗa kasuwanci a Texas ya dogara da dalilai da yawa. Takaddar shaidar samuwar kamfani don Texas don riba, alal misali, yana da $ 300 kudin yin rajista.
Texas tana cikin jihohi biyar kawai waɗanda ba sa karɓar kowane haraji na kasuwanci, harajin samun kuɗi na mutum ko haraji kan masu mallakar su, yana ba su damar saka ƙarin ribar su cikin kasuwancin su.
Kara karantawa:
Biya, Ranar dawowar kamfani:
Jihar Texas tana sanya haraji na kamfani na masu karɓar haraji waɗanda ke kasuwanci a cikin jihar. Rahoton haraji na shekara-shekara na kyauta ya kasance ranar Mayu 15th. Kuna iya buƙatar tsawan watanni 3 don gabatar da rahoton harajin ikon mallakar ikon mallakar Texas na shekara-shekara ta hanyar yin fayil ɗin Texas 05-164. Texas tana ɗaya daga cikin statesan jihohin da ke ba da damar haɓaka na biyu don haka idan ba za ku iya shigar da rahoton harajin ikon mallakar ku na Texas ba a ranar ƙarshe na 15 ga Agusta, kuna iya sake yin Fom ɗin Texas 05-064 kuma ku ƙara wa'adin ƙarshe na shigar da ku zuwa Nuwamba 15th.
Kullum muna alfahari da kasancewa gogaggen mai ba da sabis na Kuɗi da na Kamfanin a cikin kasuwar duniya. Mun samar da mafi kyawun kuma mafi ƙimar ƙimar ku azaman kwastomomi masu daraja don canza burin ku zuwa cikin mafita tare da tsarin aiki bayyananne. Maganinmu, Nasarar ku.