Zamu sanar da ku sabon sahihan labarai ne kawai.
Arizona jiha ce a cikin yankin Kudu maso Yammacin Amurka. Babban birninta kuma birni mafi girma shine Phoenix. Arizona ta raba yankin kusurwa huɗu tare da Utah, Colorado, da New Mexico; sauran jihohin da ke makwabtaka da ita sune Nevada da California zuwa Yamma da jihohin Mexico na Sonora da Baja California zuwa Kudu da Kudu maso Yamma.
Jimlar yankin Arizona shine murabba'in mil 113,998 (295,000 km2). Ita ce jiha mafi girma ta shida a yanki, wanda aka tsara bayan New Mexico kuma kafin Nevada, kusan 15% na yankin mallakar masu zaman kansu ne.
A cikin 2019, ƙididdigar yawan mutanen Arizona kusan mutane miliyan 7.3 ne.
Ya zuwa 2019, sama da kashi 70% na mazaunan Arizona masu shekaru biyar zuwa sama suna magana da Ingilishi a gida, yayin da sama da 20% ke magana da Spanish. Sauran yarukan da aka yi amfani da su a Arizona kamar su Sinanci, Jamusanci, Faransanci, Vietnam, da sauransu. Gaba ɗaya, fiye da kashi ɗaya cikin huɗu na mazaunan Arizona sun yi magana da yaren mahaifiya ban da Turanci.
Gwamnatin Arizona ita ce tsarin gwamnati ta jihar Arizona kamar yadda tsarin mulkin Arizona ya kafa, kuma ta kasu zuwa rassa 3: Dokoki, Zartarwa da Shari'a.
A cikin 2019, GDP na Arizona ya kai dala biliyan 321.43, adadin kuɗin da kowace jiha ke samu ya kai $ 44,161.
Abubuwan da ke tattare da tattalin arzikin jihar sun bambanta sosai kamar na kwamfuta, lissafi, gine-gine, injiniyanci, kiwon lafiya, ilimi, gwamnati, da sauransu. A farkon tarihinta, tattalin arzikin Arizona ya dogara da "C biyar": tagulla, auduga, shanu, citrus, da yanayi. A yau, jan ƙarfe har yanzu ana haƙo shi sosai a Arizona kuma yana ɗaukar kashi biyu bisa uku na abubuwan da ƙasar ke fitarwa.
Kudin:
Dollar Amurka (USD)
Dokokin kasuwanci na Arizona abokantaka ne masu amfani kuma galibi wasu jihohi ke karɓa a matsayin mizani don gwada dokokin kasuwanci. Sakamakon haka, dokokin kasuwanci na Arizona sanannen lauyoyi ne da yawa a cikin Amurka da ƙasashen duniya. Arizona yana da tsarin doka gama gari.
One IBC samar da kayan talla na IBC a cikin sabis na Arizona tare da nau'ikan kamfani na Iyakantacce Mai Iyakantacce (LLC) da C-Corp ko S-Corp.
Amfani da banki, amana, inshora, ko sake tabbatarwa a cikin sunan LLC gabaɗaya an hana amfani da shi yayin da ba a ba da izinin iyakantattun kamfanoni a yawancin jihohi shiga harkar banki ko inshora ba.
Sunan kowane kamfani mai iyakantaccen abin alhaki kamar yadda aka bayyana a cikin takardar shaidar samuwar: Zai ƙunshi kalmomin "Kamfanin Iyakin Dogara na Iyakantacce" ko taƙaitaccen "LLC" ko sanya sunan "LLC";
Babu rajistar jama'a na jami'an kamfanin.
Kara karantawa:
Yadda ake fara kasuwanci a Arizona, Amurka
Raba Babban Birnin:
Babu mafi ƙaranci ko matsakaicin adadin adadin hannun jarin da aka ba da izini tun lokacin da kuɗin haɗin Arizona ba ya dogara da tsarin rabawa.
Darakta:
Darakta ɗaya ne kawai ake buƙata
Mai hannun jari:
Mafi qarancin adadin masu hannun jari ɗaya ne
Harajin kamfanin Arizona:
Kamfanoni masu sha'awar farko ga masu saka jari daga ƙasashen waje sune kamfani da iyakantaccen kamfanin ɗaukar alhaki (LLC). LLCs ƙawancen haɗin gwiwa ne na haɗin gwiwa da haɗin gwiwa: suna raba halaye na doka na kamfani amma suna iya zaɓar a saka musu haraji azaman kamfani, haɗin gwiwa, ko amana.
Wakilin Gida:
Dokar Arizona tana buƙatar kowane kasuwanci yayi rajista Agent a cikin jihar Arizona wanda zai iya kasancewa ko dai mazaunin mazaunin ko kuma kasuwancin da aka ba shi izinin yin kasuwanci a cikin jihar Arizona
Yarjejeniyar Haraji Biyu:
Arizona, a matsayinta na matakin jiha a cikin Amurka, ba shi da yarjejeniyoyin haraji tare da waɗanda ba na Amurka ba ko yarjejeniyoyin haraji sau biyu tare da wasu jihohi a Amurka. Maimakon haka, a game da masu biyan haraji, ana rage haraji sau biyu ta hanyar bayar da ƙididdiga kan harajin Arizona don harajin da aka biya a wasu jihohi.
Game da masu biyan haraji na kamfanoni, an rage haraji sau biyu ta hanyar kasaftawa da dokokin alƙawari waɗanda suka shafi kuɗin shiga na kamfanonin da ke kasuwanci na jihohi da yawa.
Kwamitin Haraji na Franchise na Arizona yana buƙatar duk sababbin kamfanonin LLC, S-hukumomi, C-ƙungiyoyi waɗanda aka haɗa, rajista ko yin kasuwanci a Arizona dole ne su biya harajin ƙarancin ikon mallakar $ 800
Kara karantawa:
Duk kamfanonin LLC, ana buƙatar hukumomi su sabunta bayanan su, ko dai a kowace shekara ko kuma a kowace shekara, gwargwadon shekarar rajista kuma suna biyan kuɗin $ 800 mafi ƙarancin haraji na shekara-shekara.
Dole ne a gabatar da Bayanin Bayani tare da Sakataren Gwamnati na Arizona a cikin kwanaki 90 bayan yin rajistar Labarin Hadahadar kuma kowace shekara bayan haka yayin lokacin gabatar da aikin. Lokacin zartarwar da aka zartar shine watan kalanda wanda aka shigar da Labaran Haɗin Gwiwa kuma nan da nan watannin kalanda biyar da suka gabata
Yawancin hukumomi dole ne su biya mafi ƙarancin haraji na $ 800 ga Hukumar Haraji ta Franchise ta Arizona kowace shekara. Kamfanoni na Kamfanin Arizona ko Koma Haraji na Haraji ya kasance ne a ranar 15 ga watan 4th bayan rufe shekarar harajin kamfanin. Kamfanoni na Arizona S Corporation ko Koma Haraji na Haraji sun kasance ne a ranar 15th na watan 3rd bayan rufe shekarar harajin kamfanin.
Kamfanoni masu iyakance abin alhaki dole ne su gabatar da cikakken Bayanin Bayanai a cikin kwanakin 90 na farko da yin rijista tare da SOS, kuma kowane bayan shekaru 2 daga nan kafin ƙarshen watan kalanda na kwanan watan rajista na asali.
Da zarar an yi rajista da iyakantaccen kamfanin abin alhaki tare da SOS yana da kasuwanci mai aiki. Ana buƙatar ku biya mafi ƙarancin harajin shekara-shekara na $ 800 kuma gabatar da takardar haraji tare da FTB don kowace shekara mai haraji koda kuwa ba ku gudanar da kasuwanci ko ba ku da kuɗi. Kuna da har zuwa ranar 15th na watan 4th daga ranar da kuka shigar da SOS don biyan harajin ku na shekara-shekara.
Kullum muna alfahari da kasancewa gogaggen mai ba da sabis na Kuɗi da na Kamfanin a cikin kasuwar duniya. Mun samar da mafi kyawun kuma mafi ƙimar ƙimar ku azaman kwastomomi masu daraja don canza burin ku zuwa cikin mafita tare da tsarin aiki bayyananne. Maganinmu, Nasarar ku.