Gungura
Notification

Shin za ku ba da izinin One IBC ta aiko muku da sanarwar?

Zamu sanar da ku sabon sahihan labarai ne kawai.

Kuna karantawa a cikin Hausa fassara ta shirin AI. Kara karantawa a Disclaimer kuma ka tallafa mana don gyara harshenka mai ƙarfi. Fifita a Turanci .

Jagora don fara kasuwanci a Singapore don baƙi

Lokacin sabuntawa: 12 Nov, 2019, 17:09 (UTC+08:00)

Singapore ta kasance tana kan rahoton Bankin Duniya na “Yin Kasuwanci” wanda ke biye da kuma nuna alamun sauƙin kasuwanci a cikin sama da ƙasashe 190 na duniya. Musamman, sakamakon Singapore don alamun da ke auna 'sauƙin fara kasuwanci' koyaushe ya kasance mai ban mamaki.

Yawanci ana danganta shi ga dalilai irin su saurin rajista a kan layi, da ƙaramar ƙimar S $ 1 mafi ƙarancin biyan kuɗi da ƙananan kuɗaɗen rajista. Hukumar Kula da Lissafi da Kula da Kasuwanci (ACRA) tana kula da tsari don rajistar kamfanin a Singapore. Labari mai zuwa shine bayyani akan matakai goma masu sauki don yin rijistar kamfani a Singapore.

Your Guide to Doing Business in Singapore

10 Matakai Masu Sauƙi don Fara Kasuwanci a Singapore

Mataki 1: Kammala Nau'in Yanki

Kafin kayi rijistar kasuwancin, yana da mahimmanci don zaɓar tsarin doka wanda ya dace da yanayin kasuwancin ku kuma zai haɓaka fa'idodin haraji. Kamar yadda nau'in Kamfani na Kamfanoni Masu Zaman Kansu ya kunshi tsadar rajista da kuma bukatun rikitarwa bayan rajista, 'yan kasuwa na farko dole ne su yi la’akari da tasirin zabar rajistar kasuwanci azaman kamfani mai iyakantacce. Ba shi da hankali don ɗaukar nauyin bin ƙa'idodi da tsarin tsadar da bai dace da mizanin haɗarin da ke tattare da shi ko kuɗin shigar da kasuwancin ya haifar ba.

Learancin Kamfanoni zai dace da ƙaramar kasuwancin da ba ta da haɗari kuma galibi mai ita ke sarrafa ta; saboda wannan zai sami ƙarancin ƙa'idodin biyan rajista bayan rajista, farashin biyan kuɗi ma kaɗan ne. Koyaya, idan kasuwancin ya dogara da haɗin kuɗi ko wasu albarkatu ta abokan tarayya biyu ko sama da haka waɗanda zasu so iyakance abin dogaro da su, to haɗin gwiwar Hadin Kai na Iyakaice zai zama kyakkyawan zaɓi. Hakanan, za a kimanta ribar da za a iya cajin na waɗannan nau'ikan ƙungiyoyi biyu azaman kuɗin shiga na masu su kuma a daidaita su da ƙimar harajin mutum.

Kamfanoni Kamfanoni Masu Zaman Kansu shine zaɓin gama gari don kasuwancin da ke da babban haɗari, tsare-tsare na dogon lokaci, da riba mai yawa. Wannan nau'in mahaɗan yana iyakance nauyin masu hannun jari ga babban jarin hannun jarinsu, yana ba mahaɗan damar samun damar rangwamen haraji, suna ba da ingantaccen hoto kuma yana haɓaka damar jan hankalin masu saka jari ko samun damar ƙarin zaɓuɓɓukan kuɗi. Koyaya, farashin biyan kuɗi mai gudana ya kasance mafi girma idan aka kwatanta da na Proarancin Kamfanoni ko Kamfanin Lantarki na Iyakantacce. Bayan kun fito da jerin sunaye masu yuwuwa, bincika idan akwai su. Da alama wataƙila wasu kamfanoni ko wasu mutane sun yi rajistar sunayen. Wannan matakin duba sunan zai taimaka muku wajen tantancewa da kuma jerin sunayen a jerin ku.

Kara karantawa: Nau'in kamfani a Singapore

Mataki 2: Zabi, Bincika, Adana kuma Yi rijistar Sunan Kamfanin

Tabbatar da sanya sunan kasuwancin ku abin ban sha'awa ne. Yayinda zaku iya neman shawarwari daga abokanka da masu fatan alheri, zaɓi sunan da ya dace da kasuwancinku na dogon lokaci. Dole ne ku lura da cewa ACRA za ta ƙi rajistar sunayen da ba su da kyau, ko kuma daidai da kowane rijista zuwa sunan da aka ajiye, ko kuma ba za a yarda da shi ba kamar yadda Ministan ya bayar.

Bayan kun fito da jerin sunaye masu yuwuwa, bincika idan akwai su. Da alama wataƙila wasu kamfani ko mutane sun riga sun adana ko rajistar sunayen. Wannan matakin duba sunan zai taimaka muku wajen tantancewa da kuma jerin sunayen a jerin ku.

Kasancewa jerin sunayen, abin da zakuyi shine don neman yarda da ajiyar sunan tare da ACRA. Magatakarda gabaɗaya zai yarda da sunan da sauri, a rana guda, idan sunan ya bi ka'idojin kuma baya keta wata alamar kasuwanci ko haƙƙin mallaka kuma baya buƙatar yardar wasu hukumomin. Misali, sunaye da suka haɗa da kalmomi kamar Bankuna, Kuɗi, Kuɗaɗe, da sauransu, suna buƙatar yardar wasu Hukumomin Kuɗi na Singapore.

Don kauce wa jinkiri ba dole ba, masu ba da sabis na kamfani kamar mu suna tambayar abokan cinikinmu da su samar da wasu zaɓi biyu na sunaye ban da zaɓin da suke so. Da zarar an yarda, za a adana sunan don ku na kwanaki 60 daga ranar aikace-aikacen. Yana da kyau a kammala hada kamfanin a cikin lokacin da aka tanada. Koyaya, kuna iya neman ƙarin ajiyar wasu kwanaki 60 ta hanyar gabatar da buƙata.

Mataki na 3: Samun bayanan da ake buƙata Shirya

Abubuwan da ke gaba dole ne su kasance a shirye kafin ci gaba da aikin rajista.

  • Sunan kamfanin ACRA da aka yarda dashi.
  • Takaitaccen bayanin ayyukan kasuwanci.
  • Kuna buƙatar sanya mafi ƙarancin darektan mazauni a cikin kamfanin ku - bayanan sirri da bayanan adireshin.
  • Kuna iya samun ganewa ko'ina a tsakanin masu hannun jari 1-50 - bayanan sirri da adreshin kowane mai hannun jarin. Game da masu hannun jarin kamfanoni, takaddar haɗakarwa da Memorandum da Labaran Associationungiyar. Game da baƙi, fasfo ɗin su da shaidar adireshin ƙasashen ƙetare, da sauran bayanan Sanin Abokan-cinikin ku (KYC) kamar wasiƙar ishara ta banki, bayanan mutum da kasuwanci, da sauransu.
  • Kuna buƙatar adireshin rajista na gida don ofishin kamfanin a Singapore.
  • Kuna buƙatar sanya ɗan mazaunin mazaunin a matsayin Sakataren Kamfanin a cikin watanni shida daga ranar haɗin kamfanin. Game da babban darekta, darektan ba zai iya aiki a matsayin Sakataren Kamfanin ba.
  • Kuna buƙatar farkon farkon biyan kuɗi mafi ƙarancin S $ 1.

Mataki na 4: Yi rijistar Kamfanin Singapore

Bayan amincewar sunan ta ACRA, muna taimaka muku ci gaba da yin rijistar kamfanin ku. Bayan ƙaddamar da takaddar aikace-aikacen da aka sanya hannu sosai da duk takaddun da suka dace da kuma biyan kuɗin rajista, Magatakarda zai amince da rajistar a cikin rana ɗaya ta aiki a mafi yawan shari'o'in. A wasu lokuta marasa mahimmanci, Magatakarda na iya buƙatar ƙarin bayani ko takardu.

Kara karantawa: Me yasa aka sanya a cikin Singapore ?

Mataki na 5: Batun Takaddun Shaida

Lokacin da aka amince da aikace-aikacen rajista, kuma aka kammala hada kamfanin kamfanin Singapore, ACRA zata aika da sanarwar imel na hukuma don tabbatar dashi. Sanarwar imel ɗin ta haɗa da lambar rajistar kamfanin kuma ana kula da ita azaman Takaddun Shaida a cikin Singapore, kuma ba a ba da kwafin wahala ba. Koyaya, idan kuna buƙatar guda ɗaya, zaku iya yin buƙatun kan layi akan ACRA bayan haɗawar ta hanyar biyan S $ 50 kowane kofi. Ana iya tattara takaddun Takaddun shaida na Kamfanin haɗin gwiwa daga ofishin ACRA washegari bayan jefa buƙatun kan layi.

Magatakarda kuma yana da Bayanin Kasuwanci wanda aka kirkira don kamfanin ku yayin haɗuwa. Bayanin Kasuwancin shine takaddar PDF wanda ke da waɗannan bayanan masu zuwa:

  • Sunan kamfanin da lambar rajista
  • Sunayen baya na kamfanin, idan akwai
  • Ranar haɗin gwiwa
  • Babban aiki
  • Babban kuɗin da aka biya
  • Adireshin rajista
  • Bayanin masu hannun jari
  • Bayanin darektoci
  • Bayanin Sakataren Kamfanin

Ana iya buƙatar kwafin wannan akan layi daga ACRA ta hanyar biyan kuɗin kuɗi. Kwafin Takaddar Takaddar Shaida da kuma kwafin Bayanan Kasuwanci shine takardun da aka fi buƙata guda biyu don dalilai na kwangila da sauran ma'amaloli.

Mataki na 6: Abubuwan Haɗin Post

Bayan haɗuwa, dole ne kamfanin ya tabbatar da cewa waɗannan abubuwan suna nan

  • Raba takaddun shaida ga kowane mai hannun jari.
  • Raba rijistar da ke nuna alamun da aka ba kowane mai hannun jarin.
  • Alamar kamfani don kamfanin.
  • Alamar roba ga kamfanin.

Mataki na 7: Buɗe Asusun Bankin Corporate

Asusun banki na kamfani shine mafi mahimmancin buƙata ga kowane kasuwanci don fara ayyukanta bayan nasarar haɗin gwiwa. A matsayinta na cibiyar hadahadar kuɗi ta duniya, Singapore tana da zaɓi da yawa na bankunan, gami da duk manyan bankunan ƙasa da ƙasa. Koyaya, baƙi yakamata suyi la'akari da yawancin bankunan da ke buƙatar kasancewar ƙa'idodin a zahiri. Saboda tsananin tsarin mulkin kasa da kasa, kamar su jagororin FATCA, AML da CFT, wasu bankuna suna cikin ible bayyanannu; saboda haka yana da kyau ka kasance a zahiri don siyayya a banki wanda ke ba da mafi kyawun sabis. Ga waɗanda ba za su iya kasancewa a zahiri ba, za mu iya ƙoƙari don sauƙaƙe buɗe asusun banki. Yawanci, ana buƙatar takaddun masu zuwa don buɗe asusun banki na kamfani.

  • Kammalallen Fayil na Buɗe Asusun Kamfani wanda sa hannun masu izini ya sanya hannu.
  • Ofudurin kwamitin Daraktoci wanda ke ba da izinin buɗe asusun da waɗanda suka sanya hannu a asusun.
  • Tabbacin Tabbacin Tabbacin Tabbatar da amincewa da buɗe asusu da waɗanda suka sanya hannu a asusun - kusan dukkanin bankuna suna da daidaitattun siffofin.
  • Tabbatar da Tabbatar da Takaddun Takaddun Shaida - wanda sakataren kamfanin ko ɗaya daga cikin daraktoci suka tabbatar.
  • Tabbataccen Kwafin Gaskiya na Bayanin Kasuwancin Kamfanin daga Magatakarda Kamfanin - wanda sakataren kamfanin ko ɗayan daraktocin suka tabbatar.
  • Tabbacin Gaskiyar Kwafin Memorandum na Kamfanin da Labaran Associationungiyar (MAA) - dole ne sakataren kamfanin ko ɗaya daga cikin daraktoci su tabbatar da shi.
  • Tabbatattun Kwafin Gaskiya na Fasfo (ko Singapore IC) da Tabbacin Adireshin Gidan Gida na Daraktoci, Sa hannu, da Ultarshe Masu Mahimmanci.

Mataki na 8: Sami lasisin kasuwanci

Takaddar Shaida ba ta da lasisi don gudanar da kasuwanci. Wasu nau'ikan kasuwanci suna buƙatar lasisi na musamman. Kamfanoni da ke aiki a cikin Abinci da Abin Sha, ilimi, sabis na kuɗi ko waɗancan kamar ofisoshin aikin yi da kamfanonin kasuwanci suna buƙatar lasisi na musamman don aiki. Kamfanin, bayan haɗawa, dole ne ya yi aikace-aikacen lasisi tare da hukumomin gwamnati masu dacewa. Wasu lamura na iya ƙunsar lasisi fiye da ɗaya.

Mataki 9: Rajistar GST

Idan kuɗin kuɗin da aka tsara na shekara-shekara na kamfanin ku ya wuce S $ 1 miliyan, kuna buƙatar rajista don Harajin Kayayyaki da Ayyuka (GST) tare da Ofishin Haraji na Inland na Singapore (IRAS). Kamfanoni masu rijista na GST suna buƙatar cajin wannan harajin ga abokan cinikin su akan kayayyaki da sabis ɗin kuma su tura wannan adadin ga hukumomin haraji. Kamfanoni masu rijista na GST kuma na iya ɗaukar harajin shigarwa ko GST da aka biya akan sayayya ko sayan su. Koyaya, idan kuɗin da kamfanin ku ke samu na shekara-shekara bai wuce S $ 1 miliyan ba, baku buƙatar yin rijistar GST ba.

Mataki na 10: Bukatar Filin shekara-shekara da Ci gaba da Ci gaba

Ana buƙatar kamfanonin rajista na Singapore su shirya bayanan kuɗi na shekara-shekara daidai da Ka'idodin Rahoton Kuɗi na Singapore. Bugu da ƙari, suna buƙatar bayyana adadin kuɗaɗen shiga da Estimated Chargeable Income (ECI) ta hanyar fom ɗin ECI tare da Inland Revenue Authority of Singapore (IRAS) a tsakanin watanni uku na Yeararshen Shekarar Kuɗi na kamfanin. Bayan jujjuyawar harajin shekara-shekara tare da IRAS, ana kuma buƙatar kamfani ya gabatar da rahoton shekara-shekara tare da ACRA a cikin wata ɗaya bayan gudanar da Babban Taronta na shekara-shekara, wanda za a gudanar sau ɗaya a kowace shekara.

Don kaucewa tuhuma da hukunci daga hukumomi a yayin rashin bin doka, yana da kyau a nada mai ba da sabis na kamfani don cika waɗannan fayilolin shekara-shekara da kuma bin ƙa'idodin ci gaba ba da daɗewa ba bayan haɗa kamfani.

Kuna son Rijistar Sabon Kamfanin Singapore?

Mun sauƙaƙe muku don fara kasuwancinku a Singapore.

Tuntube mu a yau!

Kara karantawa:

SUBCRIBE TO OUR UPDATES KUYI SUBSCRIBE DOMIN SAMUN SABABBIN MU

Sabbin labarai da bayanai daga ko'ina cikin duniya waɗanda ƙwararrun IBC ɗaya suka kawo muku

Abin da kafafen yada labarai ke cewa game da mu

Game da Mu

Kullum muna alfahari da kasancewa gogaggen mai ba da sabis na Kuɗi da na Kamfanin a cikin kasuwar duniya. Mun samar da mafi kyawun kuma mafi ƙimar ƙimar ku azaman kwastomomi masu daraja don canza burin ku zuwa cikin mafita tare da tsarin aiki bayyananne. Maganinmu, Nasarar ku.

US