Gungura
Notification

Shin za ku ba da izinin One IBC ta aiko muku da sanarwar?

Zamu sanar da ku sabon sahihan labarai ne kawai.

Kuna karantawa a cikin Hausa fassara ta shirin AI. Kara karantawa a Disclaimer kuma ka tallafa mana don gyara harshenka mai ƙarfi. Fifita a Turanci .

Babban Halaye na Kamfanin Liechtenstein Limited Liability Company (LLC)

Lokacin sabuntawa: 09 Jan, 2019, 17:06 (UTC+08:00)

Iyakantaccen Laifi

Masu hannun jari ne kawai ke dogaro da gudummawar da suka ba kamfanin.

Masu hannun jari

LLC na iya samun masu hannun jari biyu kawai wanda ke da fa'ida ga ƙananan kamfanoni waɗanda ke neman iyakance abin alhaki. Koyaya, ana karɓar manyan masu hannun jari. Za'a iya bayar da hannun jari a cikin azuzuwan daban-daban da siffofi waɗanda suka haɗa da rajista, fifiko, ƙarancin daraja ko ƙimar kuɗi, jefa ƙuri'a, da hannun jari. Duk hannun jari dole ne ya kasance daidai da ƙima tare da banda kawai rabon rajista wanda za'a iya bayarwa ƙasa da ƙimar daidai. Hakkokin jefa kuri'a na masu hannun jari daidai yake da kaso na adadin gudummawar farko na kowane mai hannun jari. Yawanci, haƙƙin jefa ƙuri'a ɗaya ga kowane 1,000 CHF karɓaɓɓe ne. Partyangare na uku ko wani mai hannun jari na iya wakiltar masu hannun jari. Za a buƙaci rubutaccen ofarfin Lauya.

Main Characteristics of Liechtenstein Limited Liability Company (LLC)

Daraktoci

Kowane LLC dole ne ya sami aƙalla Darakta guda ɗaya wanda aka zaɓa yayin taron Masu Raba Raba na shekara-shekara. Daraktan yana wakiltar kuma yana sarrafa LLC. Daraktan na iya zama ɗan adam ko kuma kamfani.

Gudanarwa

Gudanar da Kamfanin shine sashin gudanarwa na LLC wanda zai iya zama ɗaya ko fiye da mutane waɗanda ba lallai bane su zama masu hannun jari. Masu hannun jarin ne suka naɗa Manajojin. Akalla ɗayan Manajan Kamfanin dole ne ya zauna a Liechtenstein. Duk wani alƙawari za a iya soke shi daga hannun masu hannun jari a kowane lokaci sai dai idan kowane mai hannun jarin Manajan ne. Manajan Kamfanin an ba su izini su yi aiki da sunan LLC. Ba a buƙatar a naɗa jami'an kamfanin kamar Shugaba, Ma'aji, da Sakatare. Gudanar da Kamfanin na iya yin waɗannan ayyukan:

  • Sayi, siyar, da kuma sanya kayan ƙasa;
  • Nada jami'in LLC kuma ya ba da ofarfin Lauyoyi don ayyukan kasuwanci a madadin kamfanin;
  • Bude da rufe ofisoshin reshe; kuma
  • Form, saya, da siyar da wasu kamfanoni da hannun jari a cikin hukumomi.

Masu binciken kudi

LLC dole ne ko dai ya sanya mai duba ko Labaran Associationungiyar na iya sanya ayyukan dubawa ga waɗanda ba sa hannun jari. Dole ne mai binciken ya gabatar da binciken asusun shekara-shekara a Babban Taron shekara-shekara tare da rahotanni masu dacewa. Dole ne a shigar da rahoton da aka bincika tare da hukumomin haraji. Tsarin daidaitaccen tsarin adana littattafai kawai abin yarda ne kodayake babu wani saiti ko tsari da ake buƙata don adana bayanan kuɗi da lissafin kuɗi.

Ofishin Rijista da Wakili

Sai dai idan ofungiyar stateungiyar ta faɗi daban, LLC dole ne ta kula da ofishinta mai rijista inda manyan ayyukanta ke gudana. Dole ne a nada wakilin rajista na gida wanda zai iya zama ɗan adam ko kamfani.

Marafa Jari

Babban magajin gari shine 30,000 CHF wanda dole ne a cika shi sosai lokacin yin rijista. Mafi qarancin adadin hannun jari wanda kowane mai hannun jari zai iya yin rijista dashi shine 50 CHF. Rijistar rabon kamfanin zai ƙunshi sunan mai hannun jari, jimlar gudummawa, da kowane canjin hannun jari. Yarjejeniya ko sayarwar hannun jari na buƙatar rubutacciyar izinin kowane mai hannun jari. Ba za a ba da izinin haƙƙin mai hannun jari na asali ga ribar kamfanin da fitar da ruwa ba zuwa wasu kamfanoni. Rijistar rabon kamfanin ya kasance a ofishin kamfanin kuma ba shi da damar jama'a.

Babban Taron Shekara-shekara

Taron Masu Rarraba hannun jari dole ne a yi taro aƙalla sau ɗaya a shekara. Masu hannun jari sune hukumar gudanarwa ta LLC.

Yawan harajin Liechtenstein

Cancantar LLC azaman Tsarin Tsarin Dukiyar Masu zaman kansu (PVS) suna ƙarƙashin haraji a ƙaramar harajin samun kuɗin shiga na shekara 1,200 CHF. Wannan ƙaramar harajin ana ba da shi ne kawai ga kamfanonin PVS waɗanda ba sa kasuwanci sosai. Koyaya, kamfanoni masu kasuwanci suna ƙarƙashin ƙimar harajin kamfanoni gaba ɗaya na 12.5%. Babu babban kuɗin samun haraji ko hana haraji akan rarar. 'Yan ƙasar Amurka da masu biyan haraji daga ƙasashen da ke biyan kuɗin shiga na duniya dole ne su ba da rahoton duk kuɗin shiga ga hukumar harajin su.

Ruwan sha

LLC na iya fara aiwatar da hanyoyin dakatar da kamfanin a kowane lokaci ta hanyar ƙuduri a Taron Masu Raba hannun jari. Rarraba kuɗi zai kasance ƙarƙashin ƙa'idodin ƙa'idodi da sharuɗɗa a cikin Labarin Associationungiyar. Daraktan zai fara aikin fitar da ruwa sai dai idan an nada wani mutum a Taron Masu Raba hannun jari. Rajistar Kasuwanci za ta share LLC ba da daɗewa ba bayan watanni shida bayan sanarwa ta uku ga masu karɓar bashin.

Bayanan Jama'a

Duk bayanan da aka shigar tare da Rijistar Kasuwanci suna nan don bincika jama'a.

Lokacin Rijista

An kiyasta cewa yin rijistar LLC na iya ɗaukar sati ɗaya don amincewa.

Kara karantawa

SUBCRIBE TO OUR UPDATES KUYI SUBSCRIBE DOMIN SAMUN SABABBIN MU

Sabbin labarai da bayanai daga ko'ina cikin duniya waɗanda ƙwararrun IBC ɗaya suka kawo muku

Abin da kafafen yada labarai ke cewa game da mu

Game da Mu

Kullum muna alfahari da kasancewa gogaggen mai ba da sabis na Kuɗi da na Kamfanin a cikin kasuwar duniya. Mun samar da mafi kyawun kuma mafi ƙimar ƙimar ku azaman kwastomomi masu daraja don canza burin ku zuwa cikin mafita tare da tsarin aiki bayyananne. Maganinmu, Nasarar ku.

US