Gungura
Notification

Shin za ku ba da izinin One IBC ta aiko muku da sanarwar?

Zamu sanar da ku sabon sahihan labarai ne kawai.

Kuna karantawa a cikin Hausa fassara ta shirin AI. Kara karantawa a Disclaimer kuma ka tallafa mana don gyara harshenka mai ƙarfi. Fifita a Turanci .
Accounting & Auditing in The United Kingdom

Accounting & Auditing a Kingdomasar Ingila

Lissafin Shekara-shekara

Kamfanin na iya cancanta don keɓancewar dubawa idan tana da aƙalla 2 na masu zuwa:

  • Arshen ragowar asusun / asusun ajiyar kuɗi / cikakken saitin asusun
  • Cika asusun
  • Expertwararrun masu lissafinmu sun taimaka muku don adana kuɗi mai yawa maimakon ɗaukar cikakken ma'aikatan ƙididdiga a Burtaniya
  • Rage babban aiki na shirya saitin bayanan kuɗi da cika asusun doka
  • Bari mu damu da ku duka nauyin lissafin kuɗi don ku iya mai da hankali kan nasarar kasuwancin ku
  • Tallafa lambar VAT rajista
  • Ana lissafin kuɗin lissafi gwargwadon yawan ma'amaloli

Kula da littafi

Adadin (Ma'amaloli) Kudin
Kasa 30 US $ 865
30 zuwa 59 US $ 936
60 zuwa 99 US $ 982
100 zuwa 119 US $ 1,027
120 zuwa 199 US $ 1,092
200 zuwa 249 US $ 1,261
250 zuwa 349 US $ 1,456
350 zuwa 449 US $ 1,963
450 zuwa sama Don a tabbatar

Ayyukan Auditing

Kamfanin na iya cancanta don keɓancewar dubawa idan tana da aƙalla 2 na masu zuwa:
  • Adadin shekara-shekara bai wuce miliyan .2 10.2 ba
  • Kadarorin da ba su wuce £ 5.1 miliyan ba
  • 50 ko employeesananan ma'aikata a matsakaita

Tambayoyi Tambayoyi

1. Me za'ayi idan baku sami 'Sanarwa don isar da Dawowar Harajin Kamfanin' daga HMRC ba?
Har yanzu dole ne ku gaya wa HMRC kamfanin ku yana da alhakin Harajin Kamfanin. Dole ne kuyi haka tsakanin watanni 12 na ƙarshen lokacin ƙididdigar Haraji na Kamfanin ku. Idan baku aikata ba, ana iya cajin kamfanin ku ko ƙungiyar kuɗaɗen fansa. HMRC ta kira wannan 'rashin sanar da' hukunci.
2. Yaushe ne ranar ƙarshe don yin rajistar asusu na farko?

Dole ne a shigar da asusun farko a cikin watanni 21 bayan rajista tare da Gidan Kamfanoni.

3. Nawa nau'ikan harajin kasuwanci na farko a Burtaniya?
  • Harajin Haraji
  • Inshorar kasa
  • Harajin Kamfanin
  • Harajin Haraji
  • VAT

Kara karantawa:

4. Menene hukunce-hukuncen kiyaye isassun bayanan kasuwanci?

HMRC na iya ɗaukar hukuncin har zuwa £ 3,000 a kowace shekara ta haraji saboda gazawar adana bayanan ko don adana bayanan da ba su dace ba.

5. Yaushe zaku yi rajistar VAT?

Dole ne ku yi rajista don VAT tare da HM Revenue da Kwastam (HMRC) idan kasuwancinku 'VAT mai karɓar haraji ya fi £ 85,000.

Kara karantawa:

6. Menene kamfanin bacci?

Wani kamfani ko ƙungiya na iya zama 'ɓoyayye' idan ba ya kasuwanci ('ciniki') kuma ba shi da wani kuɗin shiga, misali, saka hannun jari.

7. Shin kamfanin da yake bacci yana buƙatar yin lissafi zuwa Kamfanin Kamfanoni?

Ee. Dole ne ku gabatar da bayanan tabbatarwar ku (dawowar shekara shekara) da asusun shekara-shekara tare da Kamfanin Kamfanoni koda kuwa iyakantaccen kamfanin ku.

8. Menene lamba ta musamman game da haraji (UTR) a cikin Burtaniya?

Bayaninka na musamman na mai biyan haraji, lambar ce ta musamman wacce take gano ko mai biyan haraji ne na wani mutum ko kuma na wani kamfani. Lambobin UK UTR suna da adadi goma, kuma yana iya haɗawa da harafin 'K' a ƙarshen.

HMRC tana amfani da lambobin lambobin biyan haraji na musamman don biyan bayanan masu biyan haraji, kuma shine 'mabuɗin' da mai karɓar harajin ke amfani dashi don gano dukkanin sassa daban daban masu alaƙa da al'amuran harajin ku na Burtaniya.

Kara karantawa:

9. Kamfanin da ke bacci ya buƙaci yin fayil ɗin ajiya zuwa Kamfanin Kamfanoni?
Ee. Dole ne ku gabatar da bayanan tabbatarwar ku (dawowar shekara shekara) da asusun shekara-shekara tare da Kamfanin Kamfanoni koda kuwa iyakantaccen kamfanin ku
10. Shin kamfanonin kasashen waje suna buƙatar aika takaddun lissafin kuɗi zuwa Kamfanin Kamfanoni a Burtaniya bayan rajista?

A mafi yawan lokuta, ana buƙatar kamfanonin ƙasashen waje su aika da takardun lissafin kuɗi zuwa Kamfanoni House a Burtaniya. Takaddun lissafin da kamfani na ƙasashen waje ke bayarwa zai dogara da yanayi masu zuwa,

  • Ana buƙatar kamfanin ya shirya da kuma bayyana takaddun kuɗi a ƙarƙashin dokar iyaye (dokar ƙasar da aka haɗa kamfanin)
  • Idan ana buƙatar shirya da bayyana takaddun lissafi a ƙarƙashin dokar iyaye shine kamfanin EEA. Kamfanin EEA kamfani ne na ƙasashen waje wanda ke ƙarƙashin dokar ƙasa ko ƙasa a cikin Yankin Tattalin Arzikin Turai (EEA)

Kara karantawa:

Gabatarwa

Bunkasa kasuwancinku tare da gabatarwar IBC 2021 na One IBC !!

One IBC Club

One IBC Club ɗin IBC

Akwai matakan martaba huɗu na membobin IBC GUDA. Ci gaba ta hanyar manyan mukamai uku lokacin da kuka cika ƙa'idodin cancanta. Yi farin ciki da ɗaukaka da gogewa yayin tafiyarku. Binciko fa'idodi ga duk matakan. Sami kuɗi da fansar maki na ayyukanmu.

Samun maki
Sami Bayanan Kiredit kan cancantar sayan ayyuka. Za ku sami maki na daraja don kowane kuɗin da aka kashe na Amurka da aka kashe.

Amfani da maki
Ku ciyar da maki na bashi kai tsaye don takaddar ku. 100 maki maki = 1 USD.

Partnership & Intermediaries

Kawance & Masu shiga tsakani

Shirin Magana

  • Zama wakilin mu a cikin matakai 3 masu sauki kuma kasamu har zuwa 14% kwamiti akan duk abokin cinikin da ka gabatar mana.
  • Rearin Dubawa, Earin Samun Kuɗi!

Shirin Kawance

Muna rufe kasuwar tare da ingantaccen hanyar sadarwa na abokan kasuwanci da abokan haɗin gwiwa waɗanda muke tallafawa gaba ɗaya dangane da tallafin sana'a, tallace-tallace, da tallace-tallace.

Sabunta iko

Abin da kafafen yada labarai ke cewa game da mu

Game da Mu

Kullum muna alfahari da kasancewa gogaggen mai ba da sabis na Kuɗi da na Kamfanin a cikin kasuwar duniya. Mun samar da mafi kyawun kuma mafi ƙimar ƙimar ku azaman kwastomomi masu daraja don canza burin ku zuwa cikin mafita tare da tsarin aiki bayyananne. Maganinmu, Nasarar ku.

US