Gungura
Notification

Shin za ku ba da izinin One IBC ta aiko muku da sanarwar?

Zamu sanar da ku sabon sahihan labarai ne kawai.

Kuna karantawa a cikin Hausa fassara ta shirin AI. Kara karantawa a Disclaimer kuma ka tallafa mana don gyara harshenka mai ƙarfi. Fifita a Turanci .

An yi wasu canje-canje ga kamfanonin kasuwanci a cikin St. Vincent da Grenadines nan take.

Lokacin sabuntawa: 09 Jan, 2019, 14:27 (UTC+08:00)

Suna

Yanzu za a kira kamfanonin "kamfanin kasuwanci" kuma BA kamfanin kasuwancin duniya ba

Daraktoci

Yanzu akwai abin buƙata don shigar da bayanan dukkan daraktocin kamfanin tare da Hukumar Kula da Kuɗi (FSA) - za a ba da sunayen daraktocin ga duk wanda ya bincika kamfanin

Membobi / masu hannun jari

Yanzu akwai abin da ake buƙata don shigar da bayanan dukkan mambobi / masu hannun jari tare da Hukumar Kula da Kuɗi (FSA) - sunaye da adireshin masu hannun jarin ba za a sanar da su ga duk wanda ya bincika kamfanin ba

Some changes have been made to business companies in St. Vincent and the Grenadines with immediate effect

Haraji

Za a biya haraji na kamfani a cikin kashi 30%

(Duk da haka an sanar da mu cewa ya kamata a yi kwaskwarima ga wannan sashin na musamman a farkon kwata na 2019. Gyaran zai hada da haraji kan kudin shiga na yanki kawai-don haka ganin cewa kamfanonin kasuwanci ba sa kasuwanci a St. Vincent da Grenadines, saboda haka ba za a biya haraji ba)

Bayanan kuɗi

Ana buƙatar gabatar da Bayanin Kuɗi a kowace shekara don kamfanonin waɗanda yawan kuɗaɗen shigar su na shekarar kuɗi ya wuce dala miliyan miliyan huɗu ko mafi girman kuɗin da aka tsara; ko wanda dukiyar sa ta zarce dala miliyan biyu, ko kuma mafi girman kuɗin da za'a iya ba da shi kamar ƙarshen shekara.

Sanarwa na kawaici

Kamfani na kasuwanci wanda babban kuɗin sa na shekarar kuɗi bai kai dala miliyan huɗu ba ko kuma adadin dukiyar sa ya zarce dala miliyan biyu, zai gabatar da sanarwar warwarewa a cikin takaddun da aka tsara wanda kwanan wata da darektocin kamfanin biyu suka sanya hannu kuma suka sanya hannu, ko kuma idan kamfani yana da darekta guda ɗaya kawai, ta wannan daraktan, yana mai ba da tabbacin cewa daraktocin sun gamsu, bisa dalilai masu ma'ana, cewa kamfanin ya gamsar da gwajin kaɗaici a ranar takardar shaidar.

Bayanan kuɗi

Yanzu akwai abin buƙata ga kamfanin kasuwanci don adana bayanan kuɗi, gami da takaddun tushe, waɗanda (a) sun isa su nuna kuma su bayyana ma'amalarsa; (b) don ba da damar matsayinta na kuɗi don ƙaddara tare da daidaito daidai, a kowane lokaci; (c) don ba ta damar shirya irin waɗannan bayanan kuɗaɗen kuɗaɗe, ko sanarwar warware matsaloli, da kuma yin irin wannan dawowa kamar yadda ake buƙata don shiryawa da yin su a ƙarƙashin wannan Dokar da thea'idodin kuma, idan an zartar da su a ƙarƙashin kowace doka; da (d) idan ya dace, don ba da damar bincika bayanan kuɗaɗen kuɗaɗenta daidai da buƙatun kowace doka.

Ana iya adana bayanan kuɗi na kamfanin kasuwanci a ofishin wakilin da ke rajista ko a wani wuri a ciki ko wajen Jihar kamar yadda daraktoci na iya yanke shawara.

Idan kamfani na kasuwanci ya adana kwafin wuya na bayanan bayanan kuɗaɗensa a wani wuri banda ofishin wakilin da ke rajista, dole ne kamfanin ya tabbatar da cewa ya kiyaye a ofishin wakilinsa mai rijista--

  • (a) bayanan bayanan kuɗi waɗanda ke bayyana tare da daidaito daidai matsayin matsayin kuɗaɗen kamfanin a tsaka-tsakin da bai wuce watanni uku ba;
  • (b) rubuce rubuce na wurin da aka ajiye bayanan kudi; kuma
  • (c) idan aka canza wurin da aka ajiye bayanan kuɗi, bawa wakilin da aka yiwa rajista adireshin zahiri na sabon wurin da aka ajiye bayanan kuɗi a cikin kwanaki biyar masu aiki na canjin wurin.

Za'a adana bayanan kuɗi na aƙalla shekaru bakwai bayan ƙarshen shekarar kuɗi da suka danganta.

Mintuna da shawarwari

Yanzu akwai abin buƙata ga kamfanin kasuwancin ya kiyaye duk mintuna da shawarwarin da suka shafi kamfanin na tsawon shekaru 10 biyo bayan ranar taron da ya dace ko ƙuduri.

Idan kamfani na kasuwanci ya riƙe mintuna ko shawarwari, ko ɗayansu, a wani wuri ban da ofishin wakilin da ke rajista, kamfanin zai –

  • (a) samar wa wakilin da ke rajista da rubutaccen adireshin zahiri na wurin da aka ajiye mintoci ko shawarwari; kuma
  • (b) idan an canza wurin da aka sanya mintoci ko shawarwari a ciki, ba wa wakilin da ke rajista adireshin zahiri na sabon wurin da aka ajiye mintocin ko ƙudurin a cikin kwanakin aiki biyar na canjin wurin.

Kara karantawa

SUBCRIBE TO OUR UPDATES KUYI SUBSCRIBE DOMIN SAMUN SABABBIN MU

Sabbin labarai da bayanai daga ko'ina cikin duniya waɗanda ƙwararrun IBC ɗaya suka kawo muku

Abin da kafafen yada labarai ke cewa game da mu

Game da Mu

Kullum muna alfahari da kasancewa gogaggen mai ba da sabis na Kuɗi da na Kamfanin a cikin kasuwar duniya. Mun samar da mafi kyawun kuma mafi ƙimar ƙimar ku azaman kwastomomi masu daraja don canza burin ku zuwa cikin mafita tare da tsarin aiki bayyananne. Maganinmu, Nasarar ku.

US