Zamu sanar da ku sabon sahihan labarai ne kawai.
Tambaya gama gari ga masu saka hannun jari na ƙasashen waje da kamfanoni menene mafi ƙarancin kuɗin da ake buƙata don kafa kamfanin waje a Vietnam? Hakanan, nawa ne ya kamata a biya?
Labarin ya yi bayani game da buƙatun babban birnin kowane ɗayan nau'ikan shari'a waɗanda suka dace da masu saka hannun jari na ƙasashen waje.
Masu saka jari na ƙasashen waje a Vietnam galibi suna zaɓar tsakanin nau'ikan ƙungiyoyin kasuwanci biyu. Ko dai Kamfanin Lantarki na Iyakantacce (LLC) ko Kamfanin Haɗin Haɗin Haɗin Kai (JSC). Bayan haka kamfanin ya rarraba kowane ɗayan mallakin ƙasashen waje (WFOE) ko haɗin gwiwa tare da abokin tarayya. Nau'in ya dogara da masana'antu. Dangane da ayyukanku masu zuwa, kafa kamfani a Vietnam shine kamar haka:
Mafi dacewa da ƙananan ƙananan sifofin kasuwanci. Tsarin kamfanoni yana da sauki kuma maimakon masu hannun jari LLC suna da membobi (waɗanda zasu iya mallakar kaso daban-daban na kamfanin).
Mafi dacewa ga matsakaici zuwa manyan kasuwancin, yana da tsarin hadadden tsarin kamfanoni. Kamfanin Hadin Gwiwa (JSC) ƙungiya ce ta kasuwanci da ake magana a kai a cikin dokar Vietnamese a matsayin kamfani na hannun jari wanda a ciki akwai hannun jarin uku ko fiye na asali.
Wani reshe ya dace da masu saka hannun jari na ƙasashen waje waɗanda ke son aiwatar da ayyukan kasuwanci kuma su sami kuɗin shiga a Vietnam ba tare da kafa ƙungiyar doka daban ba. Koyaya, yakamata a tuna cewa ayyukan cikin reshe sun iyakance ga ayyukan kamfanin iyaye.
Ofishin wakilai yana wakiltar kamfanin iyaye a Vietnam ba tare da gudanar da wani kasuwancin kasuwanci ba. Wannan shine mafi kyawun zaɓi idan kamfanin na waje bai shirya samun wani kuɗi a Vietnam ba.
A halin yanzu babu mafi ƙarancin ƙayyadaddun buƙatun jari don yawancin kasuwancin da ke shiga kasuwa. Wannan kadai yana haifar da dama da dama ga sabbin 'yan kasuwa a Vietnam. Dangane da Dokar Kasuwancin, dole ne a biya babban haruffa a cikakken adadin kwanaki casa'in bayan karɓar takardar shaidar rajistar kasuwanci.
Adadin babban birnin ya bambanta dangane da masana'antar. A Vietnam, akwai layukan kasuwanci na sharaɗi waɗanda ke saita mafi ƙarancin adadin babban birnin.
Misali, cikakken kasuwancin da ke mallakar mallakar waje yana bukatar samun akalla VND biliyan 20 (kimanin dala US $ 878,499). Hannun jarin doka don ƙungiyoyin inshorar juna ba zai iya zama ƙasa da biliyan 10 na VND (kusan US $ 439,000).
Ma'aikatar Tsare-tsare da Zuba Jari ta yanke hukunci a kan mafi karancin abin da ake buƙata dangane da yadda babban jari yake fagen kasuwanci. Ga masana'antu da masana'antu, waɗanda ke aiki a sikeli mafi girma, adadin babban birnin yana buƙatar zama mafi girma.
Koyaya lokacin fara kasuwanci a Vietnam wanda baya buƙatar saka hannun jari da yawa babban birnin na iya zama ƙarami.
Yayin aiki tare da kasuwar Vietnam, babban kuɗin da aka biya don kamfanin ƙasashen waje a matsayin mizani shine US $ 10,000. Koyaya kuma yana iya zama ƙasa ko ƙari. Daga ina ne bambancin yake? Babban mahimmancin adadin babban birnin a Vietnam shine kasuwancin ku.
Wasu layukan kasuwanci suna da ƙa'idar buƙatun sharaɗi, amma matsakaita mafi ƙarancin kuɗin da hukumar lasisi ta yarda da shi shine US $ 10,000.
Aikinmu na yanzu ya nuna cewa wannan adadin an yarda da shi gaba ɗaya, amma idan ya zo don tabbatar da kasuwanci tare da ƙananan ƙananan hukumomi yayin aiwatarwar haɗawar ya dogara da Ma'aikatar Tsare-tsare da Zuba Jari. Hikima ce ayi shirin biyan akalla US $ 10,000.
Da zarar kun biya babban birni kuna da 'yancin amfani da shi don ayyukan kasuwancinku.
Nau'in mahaɗan doka | Mafi qarancin jari | Hakkin mai hannun jari | Restuntatawa |
---|---|---|---|
Iyakantaccen kamfanin abin alhaki | US $ 10,000 , ya dogara da yankin aiki | Iyakance ga babban birnin ya ba da gudummawa ga kamfanin | |
Kamfanin haɗin gwiwa | Mafi qarancin VND biliyan 10 (kusan US $ 439,356), idan kuna kasuwanci akan kasuwar hannun jari | Iyakance ga babban birnin ya ba da gudummawa ga kamfanin | |
Reshe | Babu ƙaramar buƙatun babban birnin * | Unlimited | Ayyuka a cikin reshe sun iyakance ga ayyukan kamfanin iyaye. Kamfanin iyaye yana da cikakken aminci |
Ofishin wakilin | Babu ƙaramar buƙatun babban birnin * | Unlimited | Babu izinin ayyukan kasuwanci |
* Babu wani reshe ko ofis na wakilai da ke bukatar dole su biya a kowace jiha, duk da haka dukansu suna bukatar tabbatar da cewa babban jarinsu ya wadata don gudanar da wani ofishi.
Sabbin labarai da bayanai daga ko'ina cikin duniya waɗanda ƙwararrun IBC ɗaya suka kawo muku
Kullum muna alfahari da kasancewa gogaggen mai ba da sabis na Kuɗi da na Kamfanin a cikin kasuwar duniya. Mun samar da mafi kyawun kuma mafi ƙimar ƙimar ku azaman kwastomomi masu daraja don canza burin ku zuwa cikin mafita tare da tsarin aiki bayyananne. Maganinmu, Nasarar ku.