Zamu sanar da ku sabon sahihan labarai ne kawai.
Kasancewa a cikin Tekun Carribean, arewa maso yamma na Jamaica, Tsibirin Cayman yana ɗaya daga cikin yankuna da yawa na eaasar Burtaniya; wanda ya hada da tsibiran guda uku: Grand Cayman, Little Cayman, da Cayman Brac. Saboda Caymans ɗaya daga cikin theasashen Burtaniya ne da ke versasashen waje, tsarin dokar da mazaunan tsibirin ke bi sune Dokar gama gari ta Ingilishi kuma ana amfani da Ingilishi azaman harshen hukuma wanda ake amfani da shi a tsakanin 'yan ƙasar.
Tsibirin Cayman sananne ne ga mutane don kyawawan kyawawan shimfidar wurare, al'adun gida, abinci da shahararrun wuraren ruwa tare da namun daji wanda ya jawo hankalin kusan yawon bude ido miliyan biyu masu zuwa tsibirin kowace shekara. Saboda wannan, masana'antar yawon shakatawa na ɗaya daga cikin manyan tattalin arziƙin Cayman. Daga cikin dukkanin hukunce-hukuncen da ke cikin Tekun Carribean, Tsibirin Cayman suna da mafi yawan adadin kuɗaɗen shiga.
Baya ga masana'antar yawon bude ido, Cayman kuma sananne ne game da hidimomin kuɗi da kuɗaɗen ƙasa, waɗanda wasu ayyukan ke biye da su; kasuwancin gine-gine, aikin gona da shigo da masana'antar kayan kwalliya. Ayyukan kuɗi sun zama babban ɓangaren tattalin arziki kamar yadda tsibiran suka zama ɗayan cibiyoyin kuɗi a duniya saboda ɗaruruwan bankuna da kamfanonin amintattu, gami da wasu manyan bankuna 50 da suka yi rajista a Cayman. Bugu da kari, aikin gona a cikin Cayman yana ba da gudummawa ne kadan a cikin tattalin arzikin Caymans, don haka, ana shigo da yawancin abinci tare da injina, da makamashi, da kayan jigilar kayayyaki, da sauran abubuwan da aka ƙera. Saboda akwai buƙatun shigo da kayayyaki, damar shiga wannan kasuwa da faɗaɗa zuwa wasu ofananan hukumomin Tekun Carribean suna da yawa.
Bugu da ƙari, gwamnatin Cayman ta ba da ƙarin haraji mai tsoka waɗanda ke da fa'ida ga masu saka jari na ƙasashen waje da masu kasuwanci. Bugu da kari, gwamnati kuma ta tabbatar da hanyoyin kafa kamfanoni a Caymans masu sauki ne kuma kai tsaye kamar:
Babu rahoton shekara-shekara, lissafin kuɗi ko buƙatun dubawa don kamfanonin Cayman na ƙasashen waje; sai dai idan kamfanin asusu ne na saka hannun jari wanda etaryungiyar Kuɗi ta Tsibirin Cayman (CIMA) ta tsara.
Ana buƙatar samun mai hannun jari 1 da darekta 1 amma matsayin na iya zama na mutum ɗaya ko ƙungiyar kamfanoni kuma ba a buƙatar haɗa da na gida.
Akwai wasu 'yan kwarin gwuiwa masu fa'ida da Tsibiran Cayman ke bayarwa ga masu kasuwancin kasashen waje da masu saka jari; da yawa abubuwan karfafa gwiwa suna jiran masu kasuwancin da zasu zo nan gaba da masu saka jari !!
Sabbin labarai da bayanai daga ko'ina cikin duniya waɗanda ƙwararrun IBC ɗaya suka kawo muku
Kullum muna alfahari da kasancewa gogaggen mai ba da sabis na Kuɗi da na Kamfanin a cikin kasuwar duniya. Mun samar da mafi kyawun kuma mafi ƙimar ƙimar ku azaman kwastomomi masu daraja don canza burin ku zuwa cikin mafita tare da tsarin aiki bayyananne. Maganinmu, Nasarar ku.