Zamu sanar da ku sabon sahihan labarai ne kawai.
Kamfanoni da suka yi rajista a Malta ana ɗaukar su mazauna ne kuma suna da zama a Malta, saboda haka suna ƙarƙashin haraji kan kuɗin shigar su na duniya waɗanda ba su da izinin cirewa a ƙimar harajin kuɗin kamfanoni wanda a halin yanzu ya kai 35%.
Masu hannun jari mazaunan harajin Maltese suna karɓar cikakken daraja don kowane harajin da kamfanin ya biya akan ribar da aka rarraba a matsayin riba ta hannun kamfanin Maltese, don haka hana haɗarin haraji ninki biyu akan wannan kuɗin. A cikin yanayin da mai hannun jarin ya cancanci biyan haraji a Malta akan rarar kuɗi wanda yayi ƙasa da ƙimar harajin kamfanin (wanda a yanzu yake tsaye a 35%), ana dawo da ƙididdigar harajin wuce gona da iri.
Bayan sun karɓi rarar riba, masu hannun jarin kamfanin Malta na iya neman a dawo musu da duka ko wani ɓangare na harajin Malta da aka biya a matakin kamfanin kan wannan kuɗin shiga. Domin tantance adadin mayarwa wanda mutum zai iya nema, dole ne a yi la’akari da nau’i da tushen kudin shigar da kamfanin ya karba. Masu hannun jarin kamfanin da ke da reshe a Malta kuma suna karɓar riba daga ribar reshe da ke kan haraji a Malta sun cancanci mayar da harajin Malta ɗaya kamar masu hannun jarin kamfanin Malta.
Dokar Malta ta tanadi cewa za a biya kuɗi cikin kwanaki 14 daga ranar da za a mayar da kuɗin, wannan shi ne lokacin da aka gabatar da cikakken haraji na kamfani da na masu hannun jari, an biya cikakken harajin kuma an kammala kuma an yi da'awar dawo da dacewa.
Ba za a iya da'awar dawo da kuɗi a kowane hali kan harajin da aka sha wahala kan kuɗin da aka samu kai tsaye ko a kaikaice, daga kadarorin da ba za a iya amfani da su ba.
Kara karantawa: Malta yarjejeniyar haraji ninki biyu
Cikakken kuɗin da aka biya na harajin da kamfanin ya biya, wanda ke haifar da ingantaccen adadin haraji na sifili na iya yin iƙirarin ta hannun masu hannun jari dangane da:
Akwai lokuta biyu inda aka bayar da 5/7
Masu hannun jari waɗanda ke da'awar sauƙaƙe haraji sau biyu game da duk kuɗin kuɗaɗen ƙasashen waje da kamfanin Malta ya karɓa an iyakance shi zuwa dawo da 2/3 na harajin Malta da aka biya.
Dangane da rarar kason da aka biya ga masu hannun jari daga cikin duk wani kuɗin shiga wanda ba'a ambata a baya ba, waɗannan masu hannun jarin sun sami damar neman kuɗin 6 / 7ths na harajin Malta wanda kamfanin ya biya. Don haka, masu hannun jarin za su ci gajiyar tasirin tasirin harajin Malta na 5%.
Kullum muna alfahari da kasancewa gogaggen mai ba da sabis na Kuɗi da na Kamfanin a cikin kasuwar duniya. Mun samar da mafi kyawun kuma mafi ƙimar ƙimar ku azaman kwastomomi masu daraja don canza burin ku zuwa cikin mafita tare da tsarin aiki bayyananne. Maganinmu, Nasarar ku.