Zamu sanar da ku sabon sahihan labarai ne kawai.
Washington jiha ce a cikin yankin Pacific Northwest na Amurka. An yi suna ne don George Washington, shugaban Amurka na farko, an yi jihar ne daga yammacin yammacin Yankin Washington, daidai da Yarjejeniyar Oregon a sasanta rikicin kan iyakar Oregon. Yankin ya yi iyaka da yamma ta Tekun Fasifik, Oregon a kudu, Idaho zuwa gabas, da lardin Kanada na British Columbia a arewa. Olympia babban birni ne; birni mafi girma a jihar shine Seattle. Ana kiran Washington da zama jihar Washington don rarrabe ta da babban birnin ƙasar, Washington, DC
Washington tana da yanki gaba ɗaya na kilomita mil 71,362 (184,827 km2).
Ofishin ensusidaya na Amurka ya kiyasta yawan Washington ya kasance 7,614,893 a cikin 2019.
A cikin 2010, kashi 82.51% na mazaunan Washington masu shekaru 5 zuwa sama sun yi magana da Ingilishi a gida a matsayin yare na farko, yayin da 7.79% ke magana da Sifen, 1.19% na Sinanci, 0.94% Vietnam, 0.84% Tagalog, 0.83% Koriya, 0.80% Rasha, da Jamusanci, 0,55%. Gabaɗaya, kashi 17.49% na yawan jama'ar Washington da ke da shekaru 5 zuwa sama sun yi magana da yaren mahaifiya ban da Turanci.
Gwamnatin Jihar Washington ita ce tsarin mulkin jihar Washington kamar yadda Tsarin Mulki na Washington ya kafa.
A cewar Ofishin Nazarin Tattalin Arziki, Washington tana da jimillar kayan cikin gida (GDP) na dalar Amurka biliyan 569.449 a cikin shekarar 2018. Kudaden da mutum ke samu ya kai dala 62,026.
Jihar Washington ita ce mafi girma mafi yawan ma'aikata na STEM (kimiyya, fasaha, injiniya da lissafi). Jihar tana da manyan kasuwancin ƙasashen waje tare da Asiya. Manyan bangarorin tattalin arziki sune Gwamnati, Gidaje da Hayar haya, da Bayani; masana'antu sun zo na hudu (8.6% na GDP na jihar). Fruaunar Frua Fruan itace da kayan lambu, da wutar lantarki, wasu mahimman fannoni ne. Muhimman kamfanoni da ke Washington sun haɗa da Boeing, Starbucks da Microsoft.
Dollar Amurka (USD)
Dokokin kamfanoni na Washington abokantaka ne kuma galibi wasu jihohi suna karɓar su a matsayin mizani don gwada dokokin kamfanoni. A sakamakon haka, dokokin kamfanoni na Washington sun saba da lauyoyi da yawa a cikin Amurka da na duniya. Washington tana da tsarin doka gama gari.
One IBC samar da kayan talla na IBC a cikin sabis na Washington tare da nau'ikan kamfani mai Iyakantacce na Iyakantacce (LLC) da C-Corp ko S-Corp.
Amfani da banki, amana, inshora, ko sake tabbatarwa a cikin sunan LLC gabaɗaya an hana amfani da shi yayin da ba a ba da izinin iyakantattun kamfanoni a yawancin jihohi shiga harkar banki ko inshora ba.
Sunan kowane kamfani mai iyakantaccen abin alhaki kamar yadda aka bayyana a cikin takardar shaidar samuwar: Zai ƙunshi kalmomin "Kamfanin Iyakin Dogara na Iyakantacce" ko taƙaitaccen "LLC" ko sanya sunan "LLC";
Babu rajistar jama'a na jami'an kamfanin.
Kawai matakai guda 4 masu sauki aka basu don fara kasuwanci a Washington:
* Waɗannan takaddun da ake buƙata don haɗa kamfani a Washington:
Kara karantawa:
Yadda ake fara kasuwanci a Washington
Babu ƙarami ko matsakaicin adadin adadin hannun jarin da aka ba izini tunda kuɗin haɗin haɗin Washington bai dogara da tsarin rabawa ba.
Darakta ɗaya ne kawai ake buƙata
Mafi qarancin adadin masu hannun jari ɗaya ne
Kamfanoni masu sha'awar farko ga masu saka jari daga ƙasashen waje sune kamfani da iyakantaccen kamfanin ɗaukar alhaki (LLC). LLCs ƙawancen haɗin gwiwa ne na haɗin gwiwa da haɗin gwiwa: suna raba halaye na doka na kamfani amma suna iya zaɓar a saka musu haraji azaman kamfani, haɗin gwiwa, ko amana.
Bayanin kudi
Dokar Washington ta buƙaci kowane kasuwanci yayi rajista Agent a cikin Washington ɗin wanda zai iya kasancewa ko dai mazaunin gida ko kasuwancin da aka ba shi izinin yin kasuwanci a cikin Jihar Washington
Washington, a matsayinta na matakin jiha a cikin Amurka, ba ta da yarjejeniyoyin haraji tare da ikon waɗanda ba na Amurka ba ko yarjejeniyoyin haraji sau biyu tare da wasu jihohi a Amurka. Maimakon haka, game da masu biyan haraji, ana rage haraji sau biyu ta hanyar bayar da lamuni akan harajin Washington don harajin da aka biya a wasu jihohi.
Game da masu biyan haraji na kamfanoni, an rage haraji sau biyu ta hanyar kasaftawa da dokokin alƙawari waɗanda suka shafi kuɗin shiga na kamfanonin da ke kasuwanci na jihohi da yawa.
Ana buƙatar kuɗin aiwatar da lasisin Kasuwancin lasisin Kasuwanci wanda ba za'a dawo dashi ba don kowane aikace-aikacen da aka karɓa banda amincewa mai dacewa ko sunan sunan kasuwanci. Kudin buɗe wurin farko na sabuwar kasuwanci / UBI a cikin jihar Washington shine US $ 90.
Kara karantawa:
Ranar da harajin ku ya dace ya dogara da matsayin rahoton ku. Matsayin rahotonka yana nuna sau nawa ake buƙata ka shigar da haraji kuma an lasafta shi akan lasisin kasuwancinka.
Wannan tebur yana taƙaita kwanan watan harajin lasisin kasuwanci na Washington don kowane matsayin rahoto:
Matsayin rahoto | Lokaci | Ranar dawowar haraji |
---|---|---|
A shekara | Shekarar kalandar ta ƙare a ranar 31 ga Disamba | Afrilu 15 |
Kwata kwata | 1st kwata ya ƙare Maris 31 | Afrilu 30 |
Kwanan 2nd ya ƙare Yuni 30 | Yuli 31 | |
3rd kwata ya ƙare Satumba 30 | Oktoba 31 | |
Kwanan 4 ya ƙare Disamba 31 | Janairu 31 | |
Watanni | Misali 31 ga Maris | 25th na watan mai zuwa: Afrilu 25, misali |
Kullum muna alfahari da kasancewa gogaggen mai ba da sabis na Kuɗi da na Kamfanin a cikin kasuwar duniya. Mun samar da mafi kyawun kuma mafi ƙimar ƙimar ku azaman kwastomomi masu daraja don canza burin ku zuwa cikin mafita tare da tsarin aiki bayyananne. Maganinmu, Nasarar ku.