Gungura
Notification

Shin za ku ba da izinin One IBC ta aiko muku da sanarwar?

Zamu sanar da ku sabon sahihan labarai ne kawai.

Kuna karantawa a cikin Hausa fassara ta shirin AI. Kara karantawa a Disclaimer kuma ka tallafa mana don gyara harshenka mai ƙarfi. Fifita a Turanci .

Singapore Kirkirar Kamfanin Tambayoyi da yawa (FAQs)

1. Menene sunayen da aka hana amfani da su ga Kamfanin Singapore?

Shin akwai wasu takunkumi akan sunan kamfanin a Singapore?

Duk da yake kuna iya yin rajista cikin sauƙi don sabon kasuwanci a cikin Singapore, ya kamata ku yi hankali lokacin da kuke zaɓar sunan kamfanin ku. Yana da kyau ayi rajistar suna don tabbatar da cewa kamfanin ku na iya amincewa da rajista ta hanyar Asusun Singapore da kuma Hukumar Kula da Kasuwanci (ACRA) da farko. Anan ga takunkumin da ya dace don sabon sunan kamfanin a Singapore.

  • Wanda ba'a so . Za a ƙi sunan kamfanin ku idan ya ƙunshi maganganu marasa kyau ko marasa kyau;
  • Ya yi daidai da sunan kamfanin da ya rigaya akwai a cikin Singapore
  • Yayi daidai da sunan kamfanin da aka riga aka ajiye . Akwai kamfanoni a cikin Singapore waɗanda ba a haɗa su ba amma sun riga sun yi rajistar sunan kasuwancin su azaman ajiyar ACRA. Sunayen kasuwanci an tanada don aƙalla kwanaki 60, kuma har zuwa kwanaki 120. Wannan shine dalilin da yasa duk wanda ke shirin kafa sabon kasuwanci a cikin Singapore dole ne yayi rajistar sunan kamfani mai dacewa.
  • An haramta shi ta hanyar umarnin Ministan Kudi . An hana amfani da kalmar "Temasek" azaman sunan kamfani. A halin yanzu, wannan ita ce kawai kalmar da Ministan ya umarci Magatakarda kar ya yarda da rajista ..
  • Wasu takamaiman kalmomi kamar “banki”, “inshora”, “jami’a”, da “ilimi” ba sa cikin ƙa’idojin ƙuntata sunan kamfanin Singapore, amma ana amfani da su sosai a ƙarƙashin hukumomin Gwamnati kuma zasu buƙaci izini kafin ku iya kafa sabon kasuwanci .
2. Har yaushe mai riƙe Izinin Aiki zai iya zama a Singapore?

Tsawon lokacin Izinin Aiki (WP) a cikin Singapore shine yawanci shekaru 2, ya danganta da lokacin aiki na ma'aikaci, haɗin tsaro, da ingancin fasfo, duk wanda ya fi guntu.

Muddin izinin Aiki yana aiki, masu riƙewa za su iya zama a Singapore don yin aiki a cikin aikin da kuma ma'aikaci da aka ƙayyade a cikin katin izinin Aiki.

3. Menene mafi ƙarancin babban rabon da ake buƙata don PLC a Singapore?

A cikin Singapore, kamfanoni masu iyaka na jama'a (PLC) ana buƙatar yawanci don kula da mafi ƙarancin babban birnin rajista na S$ 50,000 ko makamancin sa a kowace waje. Yana da mahimmanci a bambanta tsakanin babban jari da aka ba da izini da babban jarin da aka biya.

Babban jari mai izini yana nuna matsakaicin babban rabon da aka yarda kamfani ya fitar, yayin da babban jarin da aka biya yana wakiltar ainihin adadin hannun jarin da masu hannun jari suka bayar.

Bugu da ƙari, yana da kyau a lura cewa mafi ƙarancin buƙatun jari na iya bambanta dangane da yanayin kasuwanci da masana'antu. Wasu kasuwancin, musamman waɗanda ke buƙatar lasisi daga hukumomin gwamnati, na iya kasancewa ƙarƙashin manyan abubuwan da ake buƙata na babban jari.

Babban jarin da aka biya yana da mahimmanci ga ƴan kasuwa waɗanda ke neman yin rijistar PLC a Singapore. Yana aiki azaman tushen kuɗi wanda zai iya ɗaukar kashe kuɗi na aiki ba tare da dogara ga tanadi ko rance na waje ba. Bugu da ƙari, babban jarin da aka biya zai iya haɓaka amincin kamfani da kuma tsayin daka.

Tuntube mu Offshore Company Corp don samun shawarwari don ƙirƙirar kamfani a Singapore!

4. Yadda ake hada kamfani a Singapore?

Duk kasuwanci da asusun banki a wajen Singapore ba su da haraji ( Matsayin Offshore ), ƙirƙirar kamfanin Singapore yana buƙatar mafi ƙarancin Daraktan Yanki ɗaya wanda yake ɗan ƙasar Singapore.

Yadda ake hada kamfani a Singapore?

Step 1 Addamar da Kamfanin Kamfanoni Masu Zaman Kansu na Singapore (Pte. Ltd) , da farko ƙungiyar Manajan Dangantakarmu za ta nemi Dole ne ku ba da cikakken bayanin sunayen masu hannun jari / Darakta da bayanan. Zaka iya zaɓar matakin sabis ɗin da kake buƙata, na al'ada tare da ranakun aiki 3 ko ranakun aiki 2 cikin gaggawa. Bugu da ƙari, ba da sunayen kamfanonin ba da shawara don mu iya bincika cancantar sunan kamfanin a cikin tsarin Kamfanin Tsara Ayyuka na Singapore (ACRA) . Ayyukanmu sun haɗa da Sakataren cikin gida wanda ɗan asalin Singapore ne.

Step 2 Kuna shirya biyan kuɗin Sabis ɗinmu da kuma Kudin Gwamnatin Singapore na hukuma. Muna karɓar biyan kuɗi ta Katin Kari / Kudin VisaVisaDiscoverAmerican , Paypal Paypal ko Canja wurin Waya zuwa asusun bankin mu na HSBC HSBC bank account

Duba ƙarin: Jagororin Biyan Kuɗi

Step 3 Bayan tattara cikakken bayani daga gare ku, Offshore Company Corp zai aiko muku da sigar dijital ( Takaddar Kamfanoni , Rijistar Masu Raba / Daraktoci, Takaddun Raba, Memorandum na Associationungiyoyi da Labarai da dai sauransu) ta hanyar imel. Cikakken Kayan Kamfanin Offshore na Singapore zai aika zuwa ga adireshin mazaunin ku ta hanyar bayyana (TNT, DHL ko UPS da sauransu).

Kuna iya buɗe asusun banki don kamfanin ku a cikin Singapore, Turai, Hong Kong ko wasu ikon da ke tallafawa asusun banki na waje ! Kuna da 'yanci na dukiyar duniya a ƙarƙashin kamfanin ku na waje.

Singapore naka Pte. Kammalallen kamfani an kammala , a shirye don yin kasuwancin duniya!

Kara karantawa:

5. Menene takaddun da ake buƙata don haɗakar kamfanin Singapore?

Kwanan nan, haɗa kamfanin Singapore shine ɗayan shahararrun zaɓuɓɓukan kasuwanci don masu canjin teku. Kari akan haka, Gwamnatin Singapore tana kawo kwarin gwiwar haraji don farawa da manufofin fifiko wadanda ke taimaka musu a lokacin kwanakin su na farko.

Koyaya, tsarin hada kamfani na Singapore na iya zama nauyi ga kasuwancin kasashen waje, tunda akwai 'yan takardu da ake buƙata waɗanda suke buƙatar cikawa da gabatarwa ga Gwamnati. Don taƙaita aikin, masu saka jari na ƙasashen waje yawanci suna ɗaukar mai ba da sabis na kamfani don taimakawa haɗa haɗin kamfanin Singapore a gare su. Yin rijista na kamfani a Singapore ya fi sauƙi fiye da koyaushe tare da goyan bayan One IBC. Muna da ofishi na gida a cikin Singapore da ƙungiyar masana, waɗannan ƙwararrun na iya jagorantar ku ta hanyar tsarin rajistar kamfanin Singapore, adana lokaci da kuɗi masu mahimmanci.

Ga takaddun da ake buƙata don haɗa kamfanin kamfanin Singapore:

  • Daraktan / Fasfo na Masu mallaka (s)
  • Daraktan / Shafin Gidan Adireshin Shaida (s) (misali: Lantarki / Ruwa / lissafin waya ... bai wuce watanni 03 ba)
6. Yaya tsawon lokacin da za a ɗauka don aiwatarwar tsari?

Zamu iya samun izinin kamfanin ku ta hanyar yin rijista tare da Hukumar Kula da Kula da Kasuwanci (ACRA) a cikin kwana 1 sau ɗaya bayan karɓar takaddun sa hannu daga gare ku.

7. Shin ina bukatar kafa adireshin kamfanin a Singapore don kasuwanci na?

Adireshin kamfani a cikin Singapore na iya zama da amfani ga kamfanin baƙon don kafa ayyukansa na farko a cikin Singapore. Dalilin haka kuwa shine yana baiwa kamfanin na waje damar yin kwangila da sunan shi kuma yayi amfani da sunan da yake dashi.

Kowane kasuwanci ana buƙatar yin rajistar adireshin kamfanin a Singapore inda kamfanin zai karɓi duk takaddun da gwamnati ta aika. Idan kuna neman bincika dama a cikin Singapore tare da rage kuɗi, zaku iya la'akari da zaɓi na saita adireshin ofishi na kamala a cikin Singapore. Samun adireshin ofishi na kamala a cikin Singapore na iya kawo muku fa'idodi fiye da yadda kuke tsammani, kamar:

  • Rage farashin ku kuma inganta ƙwarewar kasuwancin ku.
  • Yi adireshin ofishi mai rijista a cikin Singapore don tuntuɓar ku da kuma sarrafa abokan ku.
  • Canja wurin kiranka zuwa duk inda kake.
  • Sami sakonnin daga karamar hukumar, bankuna, da dai sauransu.
  • Kasance da adireshin kamfanin hukuma a Singapore akan katunan kasuwancinku da gidan yanar gizonku.
  • Kafa lambar tarho ta gida don kasuwancinku a rana ɗaya kawai ta aiki.

Duba sabis ɗin Virtual Office ɗinmu a cikin Singapore da duk sauran ayyukan kamfanoni waɗanda zasu iya taimaka kasuwancin ku suyi bunƙasa a cikin wani sabon yanki.

8. Menene mafi ƙarancin kuɗin da aka biya na kamfanoni masu zaman kansu a Singapore?

Kowa, gami da baƙi waɗanda ke kafa iyakantattun kamfanoni a Singapore ana ba su izinin ƙaramar kuɗin da aka biya a kan S $ 1.00 kawai. Koyaya, ana buƙatar wasu kamfanoni a cikin masana'antun masana'antu su sami mafi ƙarancin buƙatun babban kuɗin da aka biya. Misali:

  • Kamfanin lissafin jama'a - S $ 50,000
  • Kamfanin inshora na tsakiya -S $ 300,000

Akwai kuma wani dalili da yasa kamfanoni masu iyakantattun kamfanoni zasu saita ƙaramar kuɗin da aka biya su a mafi girman adadin. Tare da ƙaramar kuɗin da aka biya a S $ 500,000 ko fiye, ana yin rijista ta atomatik azaman membobi na ofungiyar Kasuwancin Singapore (SBF). Wannan yana ba da dama ga abubuwan sadarwar da yawa, lambobi da ayyuka masu amfani kamar bitoci da taƙaitaccen bayani.

Ana iya amfani da wannan kuɗin don dalilan kasuwanci ba tare da wani ƙuntatawa ba amma ƙa'idodin kamfanin. Ana iya amfani dashi nan da nan saboda dole ne a saka babban kuɗin da aka biya a cikin asusun bankin kamfanin kuma babu wani lokacin jira, yana mai da shi da sauƙi don fara iyakance kamfanoni masu zaman kansu. Koyaya, idan kamfanin ya zama mai wahala, duk kadarorin, gami da kuɗin da aka biya za a yi amfani da su don biyan bashin da ba a biya ba. Yakamata a saita adadin kuɗin da aka biya na biyan kuɗin da ya dace bayan la'akari da waɗannan.

9. Shin ya kamata in kasance don aikin haɗawar?

Tsarin rajistar kamfanin Singapore:

Don haɗa kamfani na Singapore, kamfanoni suna buƙatar biyan buƙatun ƙasa da yawa. Mataki na farko na tsarin rajistar kamfanin Singapore yana samun yarda don sunan kamfani. Abu na biyu, kuna buƙatar shirya takardu waɗanda gwamnati ke buƙata gami da taƙaitaccen bayanin ayyukan kasuwanci, cikakkun bayanai game da adireshin rajista na kamfanin Singapore, bayanan masu hannun jari da daraktoci & sakataren kamfanin. Takaddun da ake buƙata sun bambanta dangane da abin (kasuwancin ƙasashen waje ko mazaunan Singapore). Bayan shirya duk takaddun, kasuwancin na iya kammala aikin ta hanyar yin fom ɗin neman aikace-aikace zuwa ACRA.

Tsarin rajistar kamfanin Singapore yana da matukar wahala kuma yana iya ɗaukar lokaci mai yawa idan har kamfanoni basu fahimci hanyar da ta dace ba. Tare da matakai masu sauki guda 4 da One IBC ta samar, baku bukatar damuwa da maida hankali kan gudanar da kasuwancinku da karfi da babba

Muna Bunƙasa Kasuwancinku A Matakai 4 Masu Sauƙi

Mataki 1: Shiri

One IBC zata tallafa muku don adana sunan kamfanin ku kuma zaku iya tuntuɓar shawarwarin mu game da fa'idodin Haraji ko tsarin asusun Banki don kasuwancin ku a kowane lokaci

Mataki na 2: Ciko

One IBC ƙungiyar IBC za ta yi rajista, shiga kuma ta cika duk bayanan da aka nema ko buƙatu na musamman a madadin kamfanin ku don tabbatar da cewa za ku iya miƙa nasarar cikin ACRA cikin nasara.

Mataki na 3: Gabatarwa da Biyan Kuɗi

Duk takaddun za a gabatar bayan kun gama biyan kuɗin sabis ɗin

Mataki na 4: Bayarwa

One IBC zai bi duk hanyoyin. Bayan karɓar takardar shaidar kamfanin daga hukumar Singapore, za mu gabatar muku da ita tsakanin kwanakin aiki 2

10. Menene mabuɗin buƙatun don kafa kamfani a Singapore?

Abubuwan buƙatun don kafa kamfanin Singapore:

  • Kamfani yana buƙatar samun aƙalla masu hannun jari guda ɗaya waɗanda zasu iya zama na gida ko na baƙi ko kamfani.
  • Akalla ɗayan daraktocin dole ne ya kasance ɗan adam, sama da shekaru goma sha takwas, kuma mazaunin Singapore.
  • Mai hannun jari wanda yake ɗan adam na iya zama darektan kamfanin.
  • Dole ne a nada babban sakataren kamfanin. Sakataren dole ne ya kasance mazaunin Singapore.
  • Kamfanin dole ne ya sami adireshin jiki, na gida a cikin Singapore. ( Kara karantawa: Adireshin ofishi a Singapore )
  • Dole ne kamfanin ya sami kuɗin da aka biya na akalla $ 1.

Kara karantawa:

11. Waɗanne bankuna zan iya buɗe asusun kamfani tare da su a cikin Singapore?

Ee, da zarar kamfani ya gama, za mu ci gaba da tallafawa don bude asusun kamfanoni a Singapore wasu bankuna masu zuwa:

  • Bankin OCBC
  • DBS
  • MayBank
  • UOB
12. Shin zan iya buɗe asusun banki mai yawan kuɗi a Singapore?

Ee, a cikin wasu bankuna zaku iya buɗe tsarin hada-hadar kuɗi da yawa a cikin asusu kawai. Kuma wasu bankuna suna buƙatar buƙatar adana bi da bi don kowane nau'in kuɗi. Ya dogara da zaɓin banki takamaiman asusun da aka zaɓa.

13. Shin ya kamata in kasance a Singapore don buɗe asusun banki na kamfani?

Duk bankuna a cikin Singapore suna buƙatar ziyarar sirri ta abokan ciniki, don haka ana buƙatar kasancewar ku

14. Nawa ne don farkon ajiya na asusun kamfanin a Singapore?

Kowane banki yana da dokokinsa daban-daban, Ya dogara da bankin da kuka zaɓa da wane kunshin da kuke sha'awar

15. Shin dole ne ku biya harajin samun kudin shiga a cikin Singapore?

Tare da kamfanin Singapore da asusun banki a can kuna buƙatar biyan haraji duk inda kuka gudanar da kasuwanci ko duk kuɗin shiga an same su daga Singapore kuna ƙarƙashin harajin kuma.

16. Shin samun darakta na gida ya zama dole ga kamfanin Singapore?

Ee, ya zama dole ga kamfanin Singapore ya sami aƙalla darektan guda ɗaya wanda mazaunin gida ne. Don samun cancanta a matsayin mazaunin ƙasar na Singapore, dole ne mutum ya kasance ɗan ƙasar Singapore, mazaunin Singapore na dindindin ko kuma mai ɗaukar Password na Aiki (izinin aiki dole ne ya kasance daga kamfani guda ɗaya inda mutum ke son zama darekta).

Bugu da ƙari, babban darektan dole ne ya kasance ɗan adam sama da shekaru 18 kuma ba ƙungiyar haɗin gwiwa ba. Kamfanoni na ƙasashen waje ko 'yan kasuwa waɗanda ke son haɗawa da sarrafa kamfanin Singapore na iya:

A) Shin babban jami'in baƙi ya ƙaura zuwa Singapore don yin aiki a matsayin darektan mazaunin (gwargwadon amincewar aikin su);

B) Ko amfani da sabis na zaɓaɓɓen wakilin Singapore na kamfanin sabis na kamfanoni don saduwa da buƙatar darektan mazaunin.

Kara karantawa:

17. Kamfani na bai yi barci ba a cikin shekarar kuɗi ta ƙarshe. Menene wajibina game da yin rajistar asusun ajiya?

Wani kamfani da ke bacci baya buƙatar a bincika asusun sa kuma zai iya yin bayanan asusun da ba a tantance su ba.

18. Kamfani na bai yi barci ba a cikin shekarar kuɗi ta ƙarshe. Shin har yanzu ina buƙatar gudanar da AGM (Babban Taron Ganawa na Shekara-shekara)?

Koda koda kamfani yayi bacci, ya zama tilas a riƙe AGM da fayil ɗin dawo da shekara.

19. Yaya ake samun adireshin ofishi na kamala a cikin Singapore?

Adireshin ofishi mai kyau a cikin Singapore shine ainihin adireshin titi don ofishin kasuwanci shine mafi kyawun zaɓi a yau.

Adireshin ofishi na kama-da-wane zai iya taimaka kasuwancinku cikin aminci da saurin aika saƙonnin imel, tare da sauran fa'idodi ga ofisoshin kasuwanci da amfanin kai. Wannan yana sanya adireshin gidanka cikin sirri a cikin wasu tallace-tallace da gidajen yanar gizo.

Ofishin kama-da-wane zai sami adireshin kasuwanci a cikin Singapore don tabbatar da masu mallakar zasu iya isa ga kasuwancinsu a ko'ina cikin duniya. Kafa da kuma kula da cibiyar sadarwar ƙwararru tare da takamaiman adireshin kasuwanci, kuma ba wa kansu 'yanci da kuzari a cikin yanayin aiki, samun dama ga al'ummomin duniya ba tare da kasancewarsu a cikin Singapore ba.

One IBC tana ba kasuwancin ku abubuwan kunshin karfafawa cikin mallakar ofis na kamala da adireshin a cikin Singapore. Ofishin kama-da-wane shine kyakkyawan mafita don haɗakarwar rayuwa.

Kara karantawa:

20. Ta yaya zan yi rajistar adireshin ofishi a Singapore?

Akwai wasu bayanan takaddara da masu mallakar kasuwanci zasu gabatar dasu a bude kamfanin a Singapore.

Ofayan abubuwanda ake buƙata don kafa kamfanin a cikin Singapore shine cewa dole ne ya yi rajistar adireshin ofishi a cikin Singapore, wanda zai zama shigar da shi cikin takaddar aikace-aikacen kamfanin, sannan ya aika da aikawa da yin rikodin shi ta hanyar ingididdiga da Hukumomin Kula da Kasuwanci (ACRA) .

A matsayin wani bangare na tilas na aikin rajista don bude kamfanin a Singapore, ba za a iya hada kasuwancin ba idan ba su yi rajistar adireshin ofishi a Singapore ba, har ma za su iya amfani da ayyukan ofishin rajista.

Bayan wannan, waɗannan zaɓi biyu ne ga masu mallaka a cikin zaɓar nau'in ofisoshin da za su yi rajista a Singapore: Ofishin jiki da ofis na kamala

  • Ofishin jiki : wannan ofishi ne "mai rai". Maigidan zai sami ainihin adireshin ofishi a cikin Singapore. Wannan ofishi yana da aƙalla ma’aikatan gudanarwa guda ɗaya don halarta da yin abubuwa a ofishin.
  • Ofishin Virtual : wannan karɓa da tura duk sanarwar mail da sadaukar da layukan waya da faks zuwa imel. ( Kara karantawa: Adireshin ofishi na kirki a Singapore )

Kara karantawa:

21. Me yasa adireshin ofishi na kamala ya zama dole a Singapore?

Dalilin farko shine kudin haya yayi tsada sosai a cikin Singapore. Masu saka hannun jari na iya kashe kuɗi da yawa a kan hayar ƙasa. Masu mallakar na iya samun ciwon kai tare da waɗannan kuɗin kuma ba za su iya mai da hankali kan ayyukansu na kasuwanci a Singapore ba.

Abu na biyu , gudanar da ofishin kasuwanci daga gida babbar hanya ce ta adana kuɗi, adana lokaci kuma mafi inganci. Abu ne mai wahala kuma yana da wuya a kare gidanka da dangin ka yayin da adireshin gidanka kuma adireshin imel ɗin kamfanin ka ne.

Bugu da ƙari , tare da wasu 'yan kasuwa, sun riga suna da adireshin kasuwanci ko mallakan sararin samaniyarsu, kuma yanzu suna son faɗaɗa kasuwancin su a Singapore. Ba za su iya gudanar da duk kasuwancin su tare da kasancewar su ba. Adireshin ofishi na ƙawancen haɗin gwiwar zai ba da sauƙi ga masu saka hannun jari don sarrafawa da aiki a cikin Singapore. Ofishin kama-da-wane a Singapore zai kula da duk wasiku, faks, da sauran ayyukan da ke taimaka wa masu mallakar koyaushe gudanar da kasuwancin cikin sauki, koda ba tare da su ba

Kara karantawa:

22. Shin yanayin kasuwanci a Singapore yana da abokantaka ga masu saka hannun jari da businessan Kasuwa?

An san Singapore da yanayi mai saukin kasuwanci, kuma cibiyar tattalin arziki a kudu maso gabashin Asiya. Gwamnati ta gudanar da manufofi da yawa don ƙirƙirar abokantaka, dumi da maraba da yanayin kasuwanci a Singapore don jawo hankalin masu saka jari na ƙasashen waje da kamfanoni suyi kasuwanci a Singapore.

Tsarin doka na zamani, tattalin arziki mai haɓaka, kwanciyar hankali na siyasa, da ƙwararrun ma'aikata masu ƙarfi sune manyan abubuwan da suka sa kamfanonin waje suka fifita Singapore.

Singapore ta bayyana a cikin mafi yawan jadawalin darajar duniya azaman ɗayan manyan ƙasashe tare da yanayin kasuwanci wanda ke da sauƙin kafa kamfani.

  • 1st a duniya a cikin Bankididdigar Babban Bankin Duniya, 2019
  • 1st a cikin Asiya da kuma a duniya gabaɗaya a cikin Bestungiyar Kasuwancin Masana Tattalin Arziki, 2019
  • 2nd a matsayin wuri na farko a duniya a cikin Sauƙin Kasuwancin Kasuwanci na Bankin Duniya, 2019
  • 2nd a cikin duniya don 'Yancin Tattalin Arziki: Bayanin' Yancin Tattalin Arziki 2018, Gidauniyar Gida
  • Na biyu a cikin Asiya kuma na 7 a duniya a cikin Tasirin Ayyukan Kasuwancin Bankin Duniya a cikin 2018 tare da mafi kyawun tashar jirgin ruwa a Asiya
  • Na hudu a cikin Asiya kuma na 7 a duniya a cikin paididdigar -asa ta rashawa na Transparency International a cikin 2018

Kada ku yi jinkirin tuntuɓar mu don samun ƙarin bayani da bincika abubuwan ƙarfafa kasuwanci a Singapore.

Kara karantawa:

23. Wanne kasuwanci yake da kyau a Singapore? 5 mafi kyawun kasuwanci don farawa

Fara kasuwanci a inda ya dace abu ɗaya ne, amma zaɓan irin kasuwancin da yakamata yayi aiki shine muhimmin al'amari wanda zai iya shafar kasuwancin ku anan gaba.

Idan kuna sha'awar kafa kasuwanci ko buɗe kamfani a Singapore. Akwai mafi kyawun kasuwanci 5 don farawa a Singapore.

Noma

Singapore karamar kasa ce wacce ke da kusan kashi 0.87 bisa dari na duk fadin kasar don amfanin gona. Saboda haka, ƙananan yan kasuwa suna aiki a masana'antar noma kuma buƙatun abinci da sauran kayan aikin gona suna da girma ƙwarai.

Kasuwancin E-Commerce

Masana sun yi tsammanin cewa ana sa ran yawan masu amfani da kasuwancin e-commerce zai karu da kashi 74.20% a cikin 2020. Kasuwancin kan layi kasuwanci ne mai fa'ida a masana'antar kantin Singapore.

Fashion & Retail

An san Singapore a matsayin mafi saurin salo na gaba a yankin. Singapore ita ce "sama" don kasuwancin da ke aiki a cikin masana'antu da masana'antun kasuwanci.

Ayyuka na Spa da Massage

Ayyukan shakatawa da na tausa sun haɓaka da ƙarfi a cikin Singapore. Da alama maza da mata suna iya zaɓar don jin daɗin jin daɗin rayuwa bayan kwana mai aiki.

Yawon shakatawa & Balaguro

Yawon shakatawa da Balaguro kasuwannin riba ne na kasuwancin ƙasashen waje tare da kusan 50% na Singaporean sama da shekaru 15 waɗanda ke tafiya aƙalla sau ɗaya a shekara.

Kara karantawa:

24. Me yasa saka hannun jari a Singapore?

Singapore ita ce ƙasar da ta ci gaba a kudu maso gabashin Asiya.Guraruwar Haraji, Matsayi na Duniya, Tsarin kafa Kamfanoni, da manufofin Gwamnati sune manyan dalilan masu saka hannun jari na ƙasashen waje da businessan kasuwa saka jari a Singapore.

Taxarin haraji mai jan hankali

Gwamnatin Singapore tana ba da gudummawar haraji da yawa don 'yan kasuwa da masu saka jari kamar Harajin Haraji na Kamfanoni, Rage Haraji Biyu don Ciki, da Tsarin Haraji.

Kara karantawa: Yawan harajin kamfanonin Singapore

Matsayi na Duniya

An zabi ƙasar a matsayin mafi kyawun yanayin kasuwanci a cikin Asiya ta Pacific da kuma duniya a cikin 2019 (Economungiyar Tattalin Arziki na Tattalin Arziki) da kuma saman Tsarin Gasar Duniya na 4.0 bayan sun mamaye Amurka (Rahoton Gasar Duniya, 2019).

Kirkirar Kamfanin Singapore

Tsarin kamfani a Singapore ana ɗaukarsa mai sauƙi da sauri fiye da sauran ƙasashe, aikin yana ɗaukar kwana ɗaya don kammalawa kasancewar an ƙaddamar da duk takaddun da ake buƙata. Tsarin ya zama mai sauƙi kuma mafi sauƙi yayin da masu nema ciki har da baƙi za su iya gabatar da fom ɗin neman su ta hanyar intanet.

Yarjejeniyar Ciniki

Kasar Singapore tana matukar tallafawa kasuwanci mara shinge da hulda da tattalin arzikin duniya. A cikin shekarun da suka gabata, ƙasar ta haɓaka hanyar sadarwarta ta Yarjejeniyar Ciniki tsakanin sama da ƙasashe 20 da FTAs na yanki da kuma Yarjejeniyar Garantin saka jari na 41.

Manufofin Gwamnati

An san Singapore a matsayin ƙasar da ta fi dacewa da mahalli don businessan kasuwa da masu saka jari. Gwamnatin Singapore koyaushe tana inganta manufofinta don tallafawa kasuwanci.

Kamar yadda aka lissafa fa'idodi ga masu saka jari da 'yan kasuwa a sama tare da manufofin gwamnati, Singapore ta jawo yawancin kamfanonin waje don kafa kasuwanci a cikin ƙasar.

Kara karantawa:

25. Yadda ake fara kasuwanci a Singapore?

Fara kasuwanci a Singapore yana da sauƙi kuma kai tsaye. Koyaya, akwai wasu takamaiman ƙa'idodi waɗanda ke buƙatar masu nema su ɓata lokaci don karantawa kamar ƙa'idodi don zaɓar sunan kamfani, zaɓar nau'in kamfani wanda ya dace da manufar kamfanin. Karka damu da hakan. Munzo ne don taimaka muku da jagorantarku don fara kasuwanci a Singapore tare da tsari mai sauƙi da sauri:

Mataki 1: Shiri

Kuna iya samun shawarwari daga ƙungiyar shawarwarinmu kyauta don haɗin kamfanin kamfanin Singapore wanda ya haɗa da bayani game da ƙa'idodin sunan kamfanin da lasisin kasuwanci da ƙarin taimako bayan kafa kamfaninku da duk wani sabis ɗin da aka ba da shawarar.

Mataki na 2: Bada bayanin da ake buƙata da zaɓar ayyukan da ake buƙata don kamfanin ku.

Kuna buƙatar gabatar da bayanin game da Daraktan kamfanin ku, Mai Raba hannun jari, tare da kashi ɗaya cikin ɗari na hannun jarin da aka mallaka don Singapore ɗin ku, kuma zaɓi ƙarin sabis-sabis waɗanda suke da muhimmanci don fara kasuwanci gami da Sabis ɗin Buɗe Asusu, Ofishin Hidima, Rijistar Alamar kasuwanci, Asusun Kasuwanci, ko Kula da littafi. Idan har kuna shirin yin aiki a cikin Singapore, kawai ku lura da wannan sauka, wakilan mu zasu bi ku kuma zasu goyi bayan ku bayan kafa kamfanin ku.

Mataki na 3: Biyan kuɗi don kamfanin Singapore ɗin da kuka fi so da farawa / rijista   kasuwanci a Singapore.

Kara karantawa:

26. Yadda ake fara kasuwancin kan layi a Singapore?

Kasuwancin kan layi ko eCommerce na ɗaya daga cikin sassa masu saurin haɓaka a kasuwannin duniya, kuma musamman a Singapore inda farashin haya da jimlar kuɗin gudanar da kasuwanci ke ƙaruwa kowace shekara. Jagora don fara kasuwancin kan layi a cikin Singapore yana da sauƙi kuma ana iya taƙaita aikin ta matakai 4:

Mataki 1: Bincike, bincika kasuwa, sannan fara da tsarin kasuwancinku

  • Menene samfuranku da sabis?
  • Wanene kwastomomin ku?
  • Menene amfanin gasa?
  • Nawa kuke bukatar kashewa akan kasuwancinku?

Waɗannan tambayoyin ya kamata a amsa su kuma a rufe su dalla-dalla a cikin tsarin kasuwancin ku na kan layi kafin yin ƙarin matakai.

Mataki na 2: Karatu da fahimtar ka'idoji game da haɗawa / fara kamfanin kan layi a Singapore

Kodayake, ba a buƙatar takaddun doka da lasisi don kasuwancin kan layi ba. Koyaya, yakamata ku kuma tabbatar cewa kasuwancin ku na kan layi shima yana buƙatar bin ƙa'idodi da ƙa'idodin ƙasar.

Mataki na 3: Farawa / Haɗa kamfaninku

Yi hankali da shawararka don zaɓar tsarin kasuwancinku, abin alhaki, haraji, da ikon haɓaka jari da gudanar da kasuwanci ya dogara da tsarin kasuwancin ku.

Mataki na 4: Kafa abubuwan more rayuwa da ake buƙata

Don gudanar da kasuwancin ku na kan layi cikin sauƙi da inganci, kuna buƙatar kafa abubuwan more rayuwa gami da ma'aikata, tsarin IT, da kayan aikin da kuke buƙatar haɓaka, nunawa ko isar da samfuran ku da sabis ɗin ku ga abokan cinikin ku.

Kara karantawa:

27. Baƙon na iya buɗe asusun banki a Singapore?

Ko kuna zaune a ƙasashen waje ko ba mazaunin ku ba a Singapore, har yanzu kuna iya buɗe asusun banki na sirri a cikin Singapore ba tare da ziyartar Singapore ba. Koyaya, baƙon ko baƙon mazaunin kasuwanci yana buƙatar ziyarci bankunan don buɗe asusun banki a Singapore .

Wakilan bankunan za su yi wa masu neman tambayoyin kafin su yanke shawara ta ƙarshe ko an yarda da ku don buɗe asusun banki a Singapore ko a'a.

Babban dalilin da yasa yawancin baƙi suka buɗe asusun banki a cikin Singapore shine saboda abubuwan tsaro waɗanda Singapore ke kawowa ga mutane da kamfanoni. Bugu da kari, kodayake sauran bankunan da yawa a duniya an kiyasta su da aminci ga mutane da kuma 'yan kasuwar da ke son bude asusun banki na kasashen waje don adanawa, saka hannun jari, da kasuwanci, bankuna a Singapore koyaushe sune zabin farko kuma ana la'akari da su don dacewar masu rike da asusu shiga cikin tsarin banki don gudanar da asusu.

A cikin wasu bankunan, ma'amaloli na duniya galibi suna ɗaukar lokaci mai yawa don yin su kuma dole ne su shiga cikin rikice-rikice masu yawa da musayar tsakanin banki da masu riƙe asusun.

Kara karantawa:

28. Menene shahararrun bankuna ga wanda ba mazauni ba don buɗe asusun a Singapore?

Bayan abokan ciniki (waɗanda ba mazauna ba ko baƙi ba) sun gabatar da aikace-aikacen kan layi zuwa bankunan, wakilin daga bankunan zai tuntuɓi masu neman don gabatar da ƙarin takaddun da ake buƙata don buɗe asusun bankin Singapore don baƙi .

Wasu sanannun bankuna a tsakanin kamfanoni don buɗe asusu a cikin Singapore don waɗanda ba mazaunan kasuwanci ba masu mallakar kasuwanci da masu saka jari:

Bankin DBS: Yana da asusun ajiya daban-daban, gami da Asusun Kasuwancin Edge da Editan Kasuwanci.

  • Don Asusun Edge na Kasuwanci: Ya dace da wanda ke riƙe da asusun don samun ma'amaloli da yawa kuma yana buƙatar kasancewa tare da banki a kai a kai.
  • Don Prean Kasuwancin da Aka Fi so: An ba da shawarar sosai ga kasuwanci kamar yadda samfuran banki da aiyuka suka dace da buƙatun banki na kasuwancin.

DBS tana ba masu neman zaɓi na asusun ajiyar kuɗi da yawa lokacin da suka nemi buɗe asusun banki tare da DBS. Yawancin sabis suna samuwa ga abokan cinikin waje. Wannan yana sa waɗanda ba sa zama a cikin asusun ajiyar kuɗi ke iya sarrafawa da canja wurin kuɗin su ko'ina.

Bankin OCBC: Wani banki don masu kasuwancin kasashen waje suyi tunanin bude asusun banki a Singapore shine OCBC Bank. Koyaya, tsarin aikace-aikacen ya buƙaci mazaunin Singapore ya cika duk yanayin da ake buƙata.

Bankin UOB: Kasuwancin ƙasashen waje na iya yin aiki tare da Bankin UOB don buɗe asusun banki na kamfanoni a Singapore. Koyaya, ga waɗanda ba mazauna ba, suna iya neman asusu tare da UOB ta hanyar halartar taro kai tsaye a reshen UOB.

Kara karantawa:

29. Shin akwai banda ga Malesiya don buɗe asusun banki a Singapore?

Babu wani banda ga Malesiya. Tsarin sarrafawa iri ɗaya ne don buɗe asusun banki a Singapore don Malesiya da baƙi.

Bukatun takaddara iri ɗaya ne ga masu mallakar kasuwancin da ba mazauna ba da masu saka jari a ƙirƙirar asusun banki a Singapore, ko waɗanda ba mazaunan ba 'yan ƙasar Malesiya ne ko a'a. Kodayake su ƙasashe maƙwabta ne, bankunan duniya a Singapore ba su da wata kyauta ta musamman ga kowace ƙasa.

One IBC tana da ƙwarewa da yawa a cikin shawarwari game da sabis na kamfanoni, kazalika, abubuwan gogewa a cikin saka hannun jari da tuntuɓar sarrafa dukiya. Za mu taimaka wa abokan ciniki da dukkan bayanai game da tsarin banki a Singapore, da kuma hanyoyin doka don bude banki a Singapore don baƙi.

Kara karantawa:

30. Baƙon na iya buɗe kamfani a Singapore? Me zan yi?

Foreignersasashen waje 100% na iya kafa kamfani a Singapore kuma suna da hannun jari na 100% ba tare da wata matsala ba.

Dokar Singapore tana buƙatar aiwatar da hanyoyin don ƙirƙirar kamfanin iri ɗaya ne ga mazaunin da baƙi (baƙi) a cikin Singapore, tare da waɗannan sharuɗɗan masu zuwa:

  • Dole ne kamfanin ya sanya sakataren kamfanin na gida.
  • Dole ne kamfanin ya yi rajistar adireshin kasuwancin gida.
  • Dole ne kamfanin ya sanya darektan mazaunin.
  • Mafi qarancin hannun jari na kamfanin shine S $ 1 don buɗe kamfanin.

Kamar yadda zaku iya gani daga bayanan da ke sama, dole ne wadanda ba mazaunan ba su mallaki daraktan mazauni don yin rijistar kamfanin Singapore na kowane irin kasuwanci. Wanda ba mazaunin Singapore ba zai iya cika duk takaddun da ake buƙata na darektan mazaunin. ( Kara karantawa: Kamfanin kamfanin Singapore don ba mazaunin )

Foreignersasashen baƙi za su sami iyakancewa don bayyanawa da rikodin bayanan da gwamnati za ta yi. Mazaunin Singapore ne kawai ko mai riƙe da takardar izinin aiki ko izinin ɗan kasuwa zai iya karɓar wannan matsayin.

Baƙi za su iya samun waɗannan biza idan sun nemi izinin Ma'aikatar Manpower (MOM) don theofar. Bayan karɓar ɗaya daga cikin irin biza, wanda ba mazaunin ko baƙi ba zai iya haɗa kamfanin da yin aiki a hukumance a Singapore, har ma ya zama darekta na kamfaninsu.

One IBC iya tallafawa abokan ciniki a cikin kamfanin da ke cikin teku a cikin Singapore . Tare da sama da shekaru 10 na ƙwarewa da kuma zurfin ilimin waɗannan ayyukan, mun yi imanin cewa kwastomomi, musamman ma Singapore ba mazaunin ba, na iya buɗe kamfanin da sauƙi tare da tsari mai sauri da aminci.

Kara karantawa:

31. Menene zaɓuɓɓukan don ƙirƙirar kamfanin Singapore don ba mazauna?

Singapore ita ce saman duniya a harkar kudi. Saboda haka, ba abin mamaki ba ne cewa yawancin masu saka jari na ƙasashen waje da 'yan kasuwa suna son kafa kamfanonin su a Singapore. Wasu shahararrun zaɓuɓɓuka saboda nau'in tsarin kamfanin Singapore don waɗanda ba mazauna ba na iya la'akari sune:

Karamar hukuma: Baƙi sun riga suna da nasu kasuwancin, yanzu suna son faɗaɗa zuwa wasu kasuwanni a Singapore, don haka suna buɗe wasu kamfanoni a wasu ƙasashe. Kari kan haka, rassa ya banbanta da doka daga kamfanin iyaye, za su iya samun fa'idojin haraji don kirkirar kamfanin Singapore .

Ofishin reshe : ofishin reshe zai zama kyakkyawan zaɓi ga kamfanoni idan masu saka hannun jari suna son kafa kamfanin a cikin gajeren lokaci a Singapore. Yana nufin fadada kasuwar na iya zama da wuri-wuri. Kamfanin iyaye zai taimaka wa ofishin reshe a duk ayyukan da ayyukan.

Bugu da kari, tsarin rajista don kirkirar kamfani mai sauki ne da sauri a cikin Singapore. Ana iya yin sa ta kan layi ta hanyar kamfanin mahaifa. Koyaya, ofishin reshe ba mahallin mazauni bane, ba zai iya samunta don kowane keɓance haraji ba.

Ofishin wakilin: irin wannan ofishi ya dace da kasuwanci kuma yana son ƙarin koyo game da Singapore. Suna son yin bincike da tattara ƙarin bayanai da bayanai waɗanda suka shafi kasuwancin masana'antar da suke shiryawa a cikin Singapore.

Yana tabbatar da cewa an kashe kuɗaɗensu a wurin da ya dace kuma yana adana lokacin da suka fara gudanar da kamfanin, musamman wannan hanyar ta fi amfani ga waɗanda ba mazaunan Singapore ba.

Sake sakewa: tsarin yana taimakawa don canja wurin rajista daga kamfanin sarrafa ikon zuwa Singapore don zama kamfanin gida maimakon. Singapore wanda ba mazauni ba zai iya amfani da irin wannan kasuwancin don ƙirƙirar kamfani a cikin wannan ƙasar.

Kara karantawa:

32. Me yasa za'a sanya a cikin Singapore? - Kafa kamfani a Singapore

Manufofin Singapore na mallakar ƙasashen waje suna da sassauƙa .Wanda ba mazauni ba zai iya mallakar 100% na daidaiton kamfani na Singapore a kowane fanni. Yana ƙirƙirar ƙarin dama a cikin ƙirƙirar kamfani a cikin Singapore.

Singapore na ɗaya daga cikin ƙasashe waɗanda ke da ƙaramar haraji don kasuwanci .Girman kuɗin harajin kamfanoni shine 8.5% da 17% don ribar har zuwa $ $ 300,000 sama da S $ 300,000, bi da bi. Kirkirar kamfanin Singapore shine kebewa daga haraji kamar harajin samun babban jari, VAT, tara harajin samun kuɗi, ...

Singapore ita ce mafi kyawun wurin zama da aiki a cikin Asiya . Tare da yanayin siyasa mai ƙarfi da kwanciyar hankali, jama'ar Singapore da waɗanda ba mazauna ba koyaushe suna jin amintaccen yin kasuwancin su kuma suna zaune tare da dangin su a can. Hakanan wannan shine dalilin da yasa baƙi suka zaɓi haɗa kamfanin a cikin Singapore. ( Kara karantawa : Yanayin kasuwanci a Singapore )

Zaɓuɓɓuka daban-daban don buɗe asusun banki don banki na waje a Singapore. Thean kasuwar da masu saka hannun jari suna da zaɓi fiye da buɗe asusun ajiyar kuɗi da yawa da kuma tura kuɗaɗen su daga wasu bankunan zuwa bankunan Singapore kuma akasin haka.

Kara karantawa:

33. Nau'o'in kasuwancin nawa ne a cikin Singapore?

A cikin Singapore, akwai nau'ikan ƙungiyoyin kasuwanci da yawa waɗanda mutane da kamfanoni za su iya zaɓa daga, ya danganta da takamaiman buƙatu da yanayinsu. Mafi yawan nau'ikan kasuwancin kasuwanci a Singapore sun haɗa da:

  1. Mallakar Sole: Kasuwanci mallakar mutum ɗaya ne kuma ke sarrafa shi. Mai shi ne da kansa ke da alhakin basussuka da wajibai na kasuwanci.
  2. Abokin Hulɗa: Tsarin kasuwanci inda mutane biyu ko fiye da haka suka taru don gudanar da kasuwanci. Akwai manyan nau'ikan haɗin gwiwa guda biyu a cikin Singapore: haɗin gwiwa na gabaɗaya da ƙaƙƙarfan haɗin gwiwa.
  3. Haɗin Kai Mai Iyakantacce (LLP): Ƙungiya ce da ta haɗu da fasalin haɗin gwiwa da kamfani. A cikin LLP, abokan tarayya suna da iyakacin alhaki don basussukan kasuwancin.
  4. Kamfani mai zaman kansa mai zaman kansa (Pte Ltd): Wani yanki na doka daban tare da iyakance iyaka ga masu hannun jari. Yana daya daga cikin mafi yawan tsarin kasuwanci a Singapore.
  5. Public Limited Company: Kamfanin da zai iya ba da hannun jari ga jama'a kuma ana amfani da shi don manyan kasuwanci.
  6. Kamfani Mai Zaman Kasuwa (EPC): Wani nau'in kamfani mai iyaka mai zaman kansa tare da ƙuntatawa akan adadin masu hannun jari (har zuwa 20) da canja wurin hannun jari.
  7. Kamfani mai iyaka ta Garanti: Yawancin kungiyoyi masu zaman kansu ke amfani da su, inda membobin ke ba da tabbacin biyan basussukan kamfani har zuwa takamaiman adadi.
  8. Kamfani na Rago: Kamfani ne wanda ke reshen wani kamfani ne na waje, wanda kamfanoni da yawa ke amfani da shi don gudanar da kasuwanci a Singapore.
  9. Ofishin Wakili: Tsarin kasuwanci wanda ke ba wa kamfanonin waje damar yin bincike kan kasuwa da ayyukan talla amma ba don gudanar da ayyukan kasuwanci ba.
  10. Ofishi: Ƙaddamar da kamfani na waje a Singapore, wanda zai iya shiga ayyukan kasuwanci.
  11. Ƙwance mai iyaka (LP): Nau'in haɗin gwiwa inda akwai abokan tarayya na gaba ɗaya (tare da alhaki mara iyaka) da abokan tarayya masu iyaka (tare da iyakacin abin alhaki).
  12. Kamfanin Babban Babban Kamfanin (VCC): Wani sabon tsarin kamfani wanda aka gabatar a Singapore, da farko ana amfani da shi don kudaden saka hannun jari.

Kowane ɗayan waɗannan ƙungiyoyin kasuwanci yana da nasa fa'ida da rashin amfani ta fuskar alhaki, haraji, da buƙatun tsari. Zaɓin tsarin kasuwancin da ya fi dacewa ya dogara da takamaiman manufa da buƙatun mai kasuwanci ko ƙungiyar. Yana da kyau a tuntuɓi ƙwararrun doka da na kuɗi lokacin yanke shawara kan mahaɗan kasuwancin da suka dace don yanayin ku.

34. Nawa ne kudin kafa kamfani na kaɗaici a Singapore?

Ƙirƙirar mallakar mallakar kaɗaici a Singapore ya ƙunshi farashi da la'akari da yawa. Anan ga wasu daga cikin manyan kuɗaɗen kuɗaɗen da ke da alaƙa da kafa mallakin kuɗaɗen mallaka a Singapore. Lura cewa waɗannan kuɗaɗen na iya canzawa cikin lokaci, don haka yana da mahimmanci a bincika tare da hukumomin da abin ya shafa ko ƙwararru don ƙarin sabbin bayanai:

  1. Kuɗin Rijistar Kasuwanci: Don yin rajistar mallakar mallaka ta kaɗaici a cikin Singapore, kuna buƙatar biyan kuɗi ga Hukumar Kula da Kayayyakin Kayayyakin Kayayyaki (ACRA). Wannan kuɗin yawanci yana kusa da SGD 115. Koyaya, wannan kuɗin na iya bambanta dangane da ayyukan da kuke buƙata kuma idan kuna amfani da mai ba da sabis na rajistar kasuwanci.
  2. Ajiye Suna: Idan kuna son adana takamaiman sunan kasuwanci, akwai ƙarin kuɗi don wannan sabis ɗin, wanda ke kusan SGD 15.
  3. Lasisin Kasuwanci: Dangane da ayyukan kasuwancin ku, ƙila ku buƙaci takamaiman lasisi ko izini, waɗanda za su iya samun farashi daban-daban. Kudaden lasisi da izini na iya zuwa daga ƴan ɗari zuwa ƴan daloli dubu ko fiye.
  4. Adireshin Rajista: Dole ne ku samar da adireshin Singapore na gida azaman adireshin kasuwancin ku. Kuna iya zaɓar yin amfani da adireshin wurin zama ko hayan adireshin kasuwanci na daban, wanda zai iya jawo farashi. Kudin hayar adireshin kasuwanci na iya bambanta dangane da wuri da mai bada sabis.
  5. Sabis na Ƙwararru: Hakanan kuna iya buƙatar sabis na kamfani na ƙwararru, kamar mai ba da sabis na kamfani ko akawu, don taimakawa tare da tsarin rajista, yarda, da faya-fayen shekara-shekara. Kudaden waɗannan ayyuka na iya bambanta dangane da sarƙaƙƙiyar buƙatun kasuwancin ku da mai bada da kuka zaɓa.
  6. Harajin Kayayyaki da Sabis (GST): Idan ana sa ran kasuwancin ku zai samar da kudaden shiga na shekara-shekara wanda ya wuce iyaka (yawanci SGD miliyan 1), kuna buƙatar yin rajista don GST. Tattara da biyan GST na iya haɗawa da ƙarin farashin gudanarwa.
  7. Ƙarin Kuɗi: Yi la'akari da wasu farashin aiki, kamar sararin ofis, kayan aiki, da babban jarin aiki na farko.

Yana da mahimmanci a lura cewa farashin da aka ambata a nan yana da ƙima kuma yana iya canzawa akan lokaci. Don samun ingantacciyar ƙiyasin farashin da ke da alaƙa da kafa kamfani na kaɗaici a Singapore , ana ba da shawarar ku tuntuɓi ƙwararren mai ba da sabis ko tuntuɓi Hukumar Kula da Kayayyakin Kuɗi da Kamfanoni (ACRA) don cikakkun bayanai na yau da kullun. jagora.

35. Wanene ya cancanci kafa mallakin mallaka a Singapore?

A cikin Singapore, kafa mallakin mallaka guda ɗaya hanya ce mai sauƙi, kuma mutane da yawa sun cancanci yin hakan. Anan ga ƙa'idodin cancanta da mahimman abubuwan da za a yi la'akari da su yayin kafa kamfani na kaɗaici a Singapore :

  1. Matsayin zama: Dole ne ku zama ɗan ƙasar Singapore, mazaunin dindindin, ko ingantaccen mai riƙe da izinin aiki, kamar Fas ɗin Aiki ko Mai Riƙon Dogara, don yin rijistar mallakar mallakar kaɗaici a Singapore.
  2. Shekaru: Dole ne ku kasance aƙalla shekaru 18 don yin rajistar kasuwanci a Singapore.
  3. Rijista: Don kafa mallakin ku ɗaya, kuna buƙatar yin rijistar kasuwancin ku tare da Hukumar Kula da Kayayyakin Kuɗi da Kamfanoni (ACRA) a Singapore. Kuna iya yin hakan akan layi ko ta hanyar wakili mai rijista.
  4. Sunan Kasuwanci: Kuna buƙatar zaɓar sunan kasuwanci kuma tabbatar da cewa ya keɓanta kuma ba saɓa wa kowane alamun kasuwanci ko sunayen kasuwanci da ke akwai. ACRA tana da jagororin sanya sunan kasuwancin ku.
  5. Ayyukan Kasuwanci: Ya kamata ayyukan kasuwancin ku su bi dokoki da ƙa'idodi na Singapore. Wasu ayyuka na iya buƙatar lasisi na musamman ko izini.
  6. Lahasin Mai Mallakin Sole: A matsayinka na mai mallakar kaɗaici, kana da alhaki mara iyaka don basusuka da wajibai na kasuwanci. Wannan yana nufin za a iya amfani da kadarorin ku na sirri don daidaita basussukan kasuwanci a cikin matsalolin kuɗi.
  7. Haraji: Masu mallakar kawai ba ƙungiyoyin doka ne daban ba, don haka samun kuɗin kasuwancin ana ɗaukar kuɗin shiga na ku. Za a biya ku haraji daidai da haka. Kasar Singapore tana da tsarin harajin shiga na mutum mai ci gaba.
  8. Rijistar GST: Dangane da kudaden shiga na shekara-shekara, kuna iya buƙatar yin rajista don Harajin Kayayyaki da Sabis (GST) idan ana sa ran kasuwancin ku zai samar da fiye da wani kofa na kudaden shiga a cikin watanni 12.
  9. Tsarin Kasuwanci: Samar da mallaka na ɗaya daga cikin mafi sauƙin tsarin kasuwanci. Da gaske kasuwancin mutum ɗaya ne, kuma kuna da cikakken iko da alhakin ayyukanta.
  10. Biyayya: Kula da ƙa'idodi da buƙatun yarda, kamar adana bayanan kuɗi da suka dace da shigar da bayanan shekara tare da ACRA.

Ana ba da shawarar neman shawarwarin doka da na kuɗi lokacin fara mallakar mallaka don tabbatar da cewa kun cika duk buƙatun doka kuma ku fahimci abubuwan alhaki mara iyaka na sirri. Bugu da ƙari, yi la'akari da ko wannan tsarin ya yi daidai da manufofin kasuwancin ku da buƙatunku, saboda akwai wasu tsarin kasuwanci da ake samu a cikin Singapore, kamar haɗin gwiwa da kamfanoni masu zaman kansu, waɗanda za su iya ba da fa'idodi da iyakancewa daban-daban.

Abin da kafafen yada labarai ke cewa game da mu

Game da Mu

Kullum muna alfahari da kasancewa gogaggen mai ba da sabis na Kuɗi da na Kamfanin a cikin kasuwar duniya. Mun samar da mafi kyawun kuma mafi ƙimar ƙimar ku azaman kwastomomi masu daraja don canza burin ku zuwa cikin mafita tare da tsarin aiki bayyananne. Maganinmu, Nasarar ku.

US