Gungura
Notification

Shin za ku ba da izinin One IBC ta aiko muku da sanarwar?

Zamu sanar da ku sabon sahihan labarai ne kawai.

Kuna karantawa a cikin Hausa fassara ta shirin AI. Kara karantawa a Disclaimer kuma ka tallafa mana don gyara harshenka mai ƙarfi. Fifita a Turanci .

Rijistar sabis na Ilimi da Alamar kasuwanci a Panama

Tushen doka shine Dokar mallakar Masaniyar Masarauta mai lamba 35 ta 10 ga Nuwamba, 1996, wacce aka gyara ta Doka mai lamba 61 na 5 ga Oktoba 5, 2012, wanda aka zartar ta Dokar Zartarwa mai lamba 85 ta 4 ga Yuli 4, 2017 a Panama.

Tsarin rajista ya fara yin rajistar aikace-aikace a gaban Kasuwancin Panama da Ofishin Patent. Wannan ita ce hanya don yin rajistar alamar kasuwanci a cikin Panama.

A yadda aka saba, aikin yana ɗaukar tsakanin watanni 6 zuwa 9 dangane da abubuwan da zasu iya faruwa. Buƙatar alamar kasuwanci za a buga sau ɗaya kawai a cikin Bulletin na Masana'antun Masana'antu kuma idan har cikin kwanaki sittin da suka biyo bayan ɗab'in ba a shigar da ƙararraki a kansa ba, za a yi rijistar alamar kasuwanci.

  1. Tsarin rajista ya fara yin rajistar aikace-aikace a cikin Alamar Panama da Ofishin Patent: Babban Daraktan Rijistar Kayan Masana'antu (DIGERPI) na Ma'aikatar Kasuwanci da Masana'antu.
  2. Bayan kimanin wata guda, PTO na Ecuador zai yi gwajin hukuma don tabbatar ko aikace-aikacen ya bi ƙa'idodin.
  3. Kafin wannan jarrabawar, ana buga alamar kasuwanci a cikin Takardun Kasuwancin Masana'antu.
  4. Yayin matakin bugawa yana yiwuwa a yi adawa. Partiesangare na uku zasu sami wata 2 bayan ranar bugawa don gabatar da adawa. Idan aka yi adawa to tsarin adawa zai fara. Idan babu masu adawa PTO na Panama zasu yi jarabawar ƙarshe kuma su yanke shawara ko an ba da alamar kasuwanci ko an ƙi.
  5. Bayan lokacin ƙin yarda ya wuce (Idan babu masu adawa) PTO na Panama suna yanke shawara idan an ba da ko an ƙi alamar kasuwanci daidai da dokar alamar kasuwanci.
  6. A ƙarshe PTO na Panama ya sanar da yanke shawara kuma ya ba da taken LADAN DUKIYA.

Rijistar kasuwanci ce a Panama tana aiki na tsawon shekaru 10 daga ranar da aka fara yin rajista, Ana sake sabunta rajistar na tsawon shekaru 10.

Panama IP, Abinda ake buƙata na aikace-aikacen kasuwanci

  1. Cikakken shaidar mai nema, (suna, adireshi, lambar waya, adireshin e-mail) Idan mai neman ya kasance kamfani ne, ana buƙatar irin bayanan da aka ambata a sama, don wakilin doka.
  2. Tsara tambarin alamar kasuwanci a cikin gif ko jpg. Tsarin (Idan alamar kasuwanci ce mai fasali -logo-) Idan launuka suna da mahimmanci to yakamata ku aika tambarin a launi.
  3. Cikakke kuma cikakkiyar nuni na samfuran ko aiyukan da kake son kiyayewa tare da alamar kasuwanci. Za'a iya shigar da aikace-aikace kawai don samfuran ko sabis waɗanda aka haɗa a cikin aji ɗaya. Ba a ba da izinin rajista da yawa a cikin Panama ba.
  4. Ajin bisa ga bugu na tara na Nice International Classification
  5. Fassara mai sauki (ba ta hukuma ba) zuwa Harshen Mutanen Espanya na takaddar fifiko.
  6. Ikon Lauya. Wannan POA dole ne ya zama an ba shi izini kuma a halatta shi zuwa Consulate na Panama a cikin ƙasarku. Idan kasarku tana daga cikin Yarjejeniyar Apostille ta Hague, Apostille ta wadatar.
  7. Takaddun shaida na hadewa ko takardar shaidar kasuwanci. Wannan takaddar dole ne a halalta ta a gaban karamin ofishin jakadancin Panama ko tare da Apostille.
  8. Fassara mai sauki (ba ta hukuma ba) zuwa yaren Mutanen Espanya na takardar shaidar kasuwanci ko takaddar haɗakarwa. Don takaddun da ba'a aiko su cikin yaren Spanish ba, muna ba ku sabis na fassara (Daga Ingilishi zuwa Sifaniyanci kawai).
  9. Hukumomin Panama suna buƙatar rantsuwa game da amfani da alamar kasuwanci a cikin ƙasa. Ya kamata ya bayyana cewa ba ku da masaniyar wasu suna amfani da alamar kasuwanci wacce za a yi amfani da ita. Wannan takaddun na buƙatar a halatta shi a gaban aman Fanta na Panama ko tare da Apostille.
Tuntuɓi don samun kuɗi

Gabatarwa

Bunkasa kasuwancinku tare da gabatarwar IBC 2021 na One IBC !!

One IBC Club

One IBC Club ɗin IBC

Akwai matakan martaba huɗu na membobin IBC GUDA. Ci gaba ta hanyar manyan mukamai uku lokacin da kuka cika ƙa'idodin cancanta. Yi farin ciki da ɗaukaka da gogewa yayin tafiyarku. Binciko fa'idodi ga duk matakan. Sami kuɗi da fansar maki na ayyukanmu.

Samun maki
Sami Bayanan Kiredit kan cancantar sayan ayyuka. Za ku sami maki na daraja don kowane kuɗin da aka kashe na Amurka da aka kashe.

Amfani da maki
Ku ciyar da maki na bashi kai tsaye don takaddar ku. 100 maki maki = 1 USD.

Partnership & Intermediaries

Kawance & Masu shiga tsakani

Shirin Magana

  • Zama wakilin mu a cikin matakai 3 masu sauki kuma kasamu har zuwa 14% kwamiti akan duk abokin cinikin da ka gabatar mana.
  • Rearin Dubawa, Earin Samun Kuɗi!

Shirin Kawance

Muna rufe kasuwar tare da ingantaccen hanyar sadarwa na abokan kasuwanci da abokan haɗin gwiwa waɗanda muke tallafawa gaba ɗaya dangane da tallafin sana'a, tallace-tallace, da tallace-tallace.

Sabunta iko

Abin da kafafen yada labarai ke cewa game da mu

Game da Mu

Kullum muna alfahari da kasancewa gogaggen mai ba da sabis na Kuɗi da na Kamfanin a cikin kasuwar duniya. Mun samar da mafi kyawun kuma mafi ƙimar ƙimar ku azaman kwastomomi masu daraja don canza burin ku zuwa cikin mafita tare da tsarin aiki bayyananne. Maganinmu, Nasarar ku.

US