Gungura
Notification

Shin za ku ba da izinin One IBC ta aiko muku da sanarwar?

Zamu sanar da ku sabon sahihan labarai ne kawai.

Kuna karantawa a cikin Hausa fassara ta shirin AI. Kara karantawa a Disclaimer kuma ka tallafa mana don gyara harshenka mai ƙarfi. Fifita a Turanci .

Belize Kirkirar Kamfanin Tambayoyi da yawa (FAQs)

1. Shin zan yi rajistar sunan kasuwanci a Belize?

Belize sanannen yanki ne na ikon teku, tare da duk fa'idodin da ya ƙunshi:

  • Kyauta kyauta don riba, rabo, ƙarin ƙima, riba
  • Babu hani akan masu mallakar kamfani da mazaunin daraktoci
  • Babu buƙatu don rahoton kuɗi & tantancewa.
  • Bayyana bayanai game da masu mallaka da masu hannun jari.
  • A Belize, babu sarrafa kuɗin waje.
  • Dokar gudanarwa ta dogara ne akan dokar Ingilishi.
  • Belize tana ɗaya daga cikin hukunce-hukuncen teku a kan 'jerin farar fata' kamar yadda FATF da OECD ba sa sanya takunkumi kan Belize.

Belize, gabaɗaya, shine kyakkyawan ikon ƙirƙirar kamfani na ketare. Don haka, sanin yadda ake yin rajistar sunan kasuwanci a Belize yana ba da shawarar sosai ta One IBC kafin fara kasuwanci a can.

Don ƙarin bayani game da rajistar sunan kasuwanci a Belize , da fatan za a tuntuɓe mu ta Hotline +65 6591 9991 ko imel [email protected] .

2. An kebe IBCs daga harajin kasuwanci na Belize?

Adadin harajin kasuwanci na Belize ya bambanta dangane da nau'in samun kudin shiga kuma an saita shi a cikin jaddawalin babban doka ta tara (IBTA).

Bugu da ƙari, harajin kasuwanci na Belize ba ya aiki a cikin waɗannan lokuta:

  • Kamfanonin da ke gudanar da ayyukan man fetur.
  • Idan an samu kudaden shiga ko kudin shiga a wajen Belize, IBCs da ke aiki a cikin kasuwanci, kasuwanci, ko sana'a an keɓe su daga harajin kasuwanci na Belize.
  • Kamfanoni da ke aiki a ƙarƙashin yankin da aka tsara (DPA).

Domin samun cancantar keɓancewar harajin kasuwanci, IBCs dole ne su samar da takardu da kuma tabbacin samun kuɗin shiga/sakamako daga ƙasashen waje. Don ƙarin jagora, da fatan za a iya tuntuɓar mu ta imel [email protected] .

Duba ƙarin: Samuwar kamfanin Belize

3. Menene adadin harajin shiga na Belize na IBCs?

Adadin harajin kuɗin shiga na Belize na IBCs sune kamar haka:

  • 1.75% na kudin shiga mai caji don kasuwanci tare da babban rasitu na sama da BZD miliyan 3.
  • Kashi 3% na kudin shiga mai caji ga 'yan kasuwa tare da babban rasit ɗin ƙasa da BZD miliyan 3.
  • Abin sha'awa, kamfani na ketare ba dole ba ne ya biya harajin samun kudin shiga na Belize idan samun kudin shiga ya samo asali ne daga ayyukan kasuwanci ko kasuwanci a wajen Belize.

Dangane da gyare-gyaren IBTA a watan Disamba 2019, ba za a buƙaci harajin kuɗin shiga kan kuɗin shiga mai aiki da zai fara aiki daga Janairu 1, 2020; sai dai kamfanoni masu gudanar da ayyukan man fetur.

4. Menene Dokar Kuɗi ta Belize da Dokar Harajin Kasuwanci (IBTA)?

Tun daga ranar 1 ga Janairu, 2019, Kamfanonin kasuwanci na kasa da kasa na Belize (IBCs) ba a kebe su daga haraji ta atomatik. Kamar kasuwancin gida, waɗannan IBCs suna ƙarƙashin Belize Income da Dokar Harajin Kasuwanci (IBTA).

A ƙarƙashin IBTA, Belize tana da tsarin biyan haraji biyu. Ana biyan kasuwanci da haraji iri biyu:

  • Harajin kasuwanci na Belize (daidai da VAT) ana ƙididdige shi akan babban kuɗin shiga ko canji;
  • Harajin samun kuɗin shiga na haɗin gwiwar Belize (CIT) ana ƙididdige shi akan kudin shiga mai caji.

Yawan harajin shiga na Belize na gabaɗaya shine 25%.

5. Menene jagoran haraji na Seychelles?

Takaitacciyar jagorar harajin Seychelles na kamfanonin ketare:

  • Adadin haraji na 1.5% da aka yi amfani da shi ga kamfanonin lasisi na musamman;
  • Matsakaicin harajin kasuwancin kasuwanci na kamfanoni shine 25% na farkon 1,000,000 SCR da 33% akan kowane adadin sama da shi;
  • An keɓe ribar babban birnin Seychelles;
  • Babu harajin tambari;
  • Rage darajar VAT na 0%.

Idan kuna neman ƙarin jagororin haraji na Seychelles , zaku iya ziyartar gidan yanar gizon mu ko tuntuɓar ƙwararrun mu kai tsaye ta imel/layi mai zafi.

6. Menene ƙimar harajin kamfanin Seychelles?

Dangane da Dokar Harajin Kasuwancin Seychelles 2009 , ƙimar harajin kamfanin Seychelles (watau harajin kamfani na Seychelles ko harajin kasuwanci) shine 25% akan SR 1,000,000 na farko na kudin shiga mai haraji da 33% akan saura.

Adadin harajin Seychelles IBC shine 0%, wanda ke nufin kamfanonin da ke cikin teku a Seychelles na iya inganta yawan harajin su, kuma suna haɓaka ribar su. Bugu da kari, kudaden shiga na kamfani da aka samu daga ayyukan da ke wajen Seychelles ba za a sanya haraji kan rabon riba, riba, sarauta, ko wasu kudaden da aka biya ga masu ruwa da tsakin sa ba.

Don ƙarin bayani game da ƙimar harajin kamfanin Seychelles , da fatan za a tuntuɓe mu ta Hotline +65 6591 9991 ko imel [email protected] .

7. Menene ƙimar harajin babban birnin Seychelles?

Babu harajin babban birnin Seychelles; haka kuma ba a biya harajin riba da sauran kudaden da aka samu daga ketare.

8. Ta yaya zan sami lasisin kasuwanci a Belize?

Lokacin yin kasuwanci a Belize , yana da mahimmanci don samun madaidaicin lasisin kasuwanci don kamfanin ku. Gabaɗaya, akwai manyan nau'ikan lasisin Belize guda biyu waɗanda dole ne ku sani:

Lasin ciniki a Belize

Kasuwancin da ke ba da kowane irin sabis ko samfur a Belize dole ne su sami lasisin ciniki. Kuna iya yin rajistar lasisi tare da karamar hukuma ko gundumar gari. Kudaden lasisin kasuwanci a Belize sun kasu kashi kashi kuma ana caje su bisa ƙimar hayar shekara-shekara na kadarar. Misali, manyan kantuna, kantunan miya, shagunan kayan daki, da kasuwancin gyara ana biyan kuɗin 3.5%. Shagunan kayan masarufi, gidajen mai, da ofisoshin likitan hakora duk ana biyan kuɗin 5%. Ga kasuwancin da ke shiga cikin wasan caca ko na hannun jari, mafi girman ƙimar shine 25%.

Belize lasisin kudi

Idan kasuwancin ku yana aiki a cikin masana'antar sabis na kuɗi na duniya a ciki ko daga cikin Belize, dole ne ku ɗauki lasisin kuɗi na Belize . Belize Financial Service Commission (FSC) ne ke kula da bayar da lasisin. Akwai nau'ikan lasisin kuɗi na Belize guda 13, waɗanda suka shahara gami da kariyar kadara ta ƙasa da ƙasa da sarrafa su, Isar da Kuɗi, Lissafi, da Sabis na sarrafa Biyan kuɗi. Kuɗin aikace-aikacen ya kai dalar Amurka 1,000 ga kowane nau'in, amma kuɗin sabuntawa ya bambanta daga dalar Amurka 5,000 zuwa dalar Amurka 25,000.

9. Ta yaya zan yi rajistar sunan kasuwanci a Belize?

Yin rijistar sunan kasuwanci a Belize shine mataki na farko don kafa kasuwancin ku. Kare sunan kasuwancin ku yana da mahimmanci saboda nau'i ne na ganowa tsakanin kasuwannin da kuke so. Kamfanin Belize da Rijistar Harkokin Kasuwanci (BCCAR) za su gudanar da wannan aikin. Muna ƙarfafa ku don tuntuɓar One IBC ta waya ko imel, don haka za mu iya taimaka muku da tsarin rajistar sunan kasuwanci a Belize.

Bi matakai masu sauƙi guda 4 don yin rajistar sunan kasuwanci a Belize:

Mataki 1: Sanya oda tare da One IBC

  • Don tambayoyi kan kudade da tantance takardu, imel mai kyau zuwa [email protected] .
  • Ya kamata odar ku ta ƙunshi sunaye 3 da aka gabatar, One IBC zai gudanar da binciken sunan kamfani don tabbatar da cewa sunan kasuwancin ku na musamman ne kuma yana aiki a Belize.

Mataki 2: Biya

  • Mataki na gaba shine don biyan kuɗin ku zuwa One IBC. Tabbatar cewa kun sanya odar duk ayyukan da kuke buƙata. Da fatan za a duba Jagororin Biyan mu don ƙarin cikakkun bayanai.

Mataki 3: Cika takaddun da ake buƙata

Takaddun da ake buƙata don yin rajistar sunan kasuwanci a Belize dole ne a cika su daidai. Jerin takaddun da ake buƙata shine kamar haka:

  • Rajista na kamfani tare da kuma ba tare da Alhaki ba
  • Rijistar Ƙasashen Waje
  • Rajistan Sunan Kasuwanci
  • Rijistar Haɗin kai Mai iyaka

Mataki 4: Yi rijistar sunan kasuwancin ku

  • One IBC zai ƙaddamar da ainihin takaddun ku zuwa BCCAR. Muna ci gaba da sabunta ku a duk lokacin rajistar sunan kasuwanci a Belize.
10. Tsarin lokaci da ambaton aikin haɗawar?

Tsarin shigarwa yana ɗaukar kwanaki 1-2 kawai tunda mun karɓi duk takaddun da ake buƙata da biya daga gefenku.

Menene Bukatar don Tsarin Haɗin Kuɗi?

Abinda ake bukata yana da sauki. Kuna buƙatar gabatar da nau'ikan takardu 2:

  • Duba cikin Launin Fasfo
  • Tabbacin Tabbacin Adireshin Ingilishi (Dokar Amfani, Bayanin Banki, ...)

Duba ƙarin: Yadda ake kafa kamfani a Belize

11. Menene kudin yin rijistar kamfanin IBC a Belize?

Kudin don rajistar IBC wanda ke da hannun jari mai izini har zuwa $ 1,000,000 shine US $ 1199 kuɗin sabis ɗinmu na ƙwararru da kuɗin Gwamnati tare da $ 550 . Jimlar US $ 1,749 .

Duba ƙarin:

12. Menene ƙimar harajin babban birnin Belize?

Babu harajin ribar babban birnin Belize. Wannan yana nufin cewa idan kun sami riba daga saka hannun jari a Belize, kamar dukiya, za a keɓe ku daga harajin riba don abin da kuka samu.

13. Me zai faru idan ban biya kuɗin sabuntawar IBC na shekara-shekara ba?

Rashin biyan kuɗin sabuntawa na shekara-shekara zai sa kamfanin da ke cikin teku ya rasa matsayinsa na kasancewa mai kyau, kamfanin zai kuma sami mummunan sakamako da sakamako na shari'a.

A kowane lokaci bayan kwanan wata na kudaden Gwamnati, Magatakarda na Kamfanoni yana da damar ya kori kamfanin daga Rajista saboda rashin biyan kudin, bayan ya baiwa Kamfanin sanarwar kwanaki 30.

Kara karantawa:

14. Kirkirar Kamfanin Kamfanin na Belize - Yaya yake aiki?

Yadda ake buɗa kamfani a Belize?

Step 1 Kirkirar Kamfanin Kamfanin na Belize Offshore , da farko kungiyar Manajan Dangantakarmu za ta nemi ka samar da cikakken bayani game da sunayen Mallakar Mai Raba / Darakta da bayanan su. Zaka iya zaɓar matakin sabis ɗin da kake buƙata, na al'ada tare da ranakun aiki 2 ko ranar aiki cikin gaggawa. Bugu da ƙari, ba sunayen kamfanin shawarwari don mu iya bincika cancantar sunan kamfanin a cikin Magatakarda na Kamfanonin Kasuwanci na Duniya .

Step 2 Kuna shirya biyan kuɗi don kuɗin Sabis ɗinmu da kuma Belididdigar Gwamnatin Belize da ake buƙata. Muna karɓar biyan kuɗi ta Katin Kari / Kudin VisaVisaDiscoverAmerican , Paypal Paypal ko Canja wurin Waya zuwa asusun bankin mu na HSBC HSBC bank account ( Sharuɗɗan Biyan Kuɗi ).

Step 3 Bayan tattara cikakken bayani daga gare ku, Offshore Company Corp zai aiko muku da sigar dijital ( Takaddar Kamfanoni , Rijistar Masu Raba / Daraktoci, Takaddun Raba, Memorandum na Associationungiyoyi da Labarai da dai sauransu) ta hanyar imel. Cikakken Kamfanin Kamfanin Belize Offshore zai aika zuwa adireshin mazaunin ku ta hanyar bayyana (TNT, DHL ko UPS da sauransu).

Kuna iya buɗe asusun banki don kamfanin ku a cikin Turai, Hong Kong, Singapore ko wasu ƙananan hukumomin da ke tallafawa asusun banki na waje ! Kuna da 'yanci na musanya kuɗin ƙasashen duniya ƙarƙashin Kamfaninku na Belize Offshore.

Completedaddamar da Kamfanin Belize ɗinku an kammala , a shirye don yin kasuwancin duniya!

Kara karantawa:

15. Shin zan iya kafa kamfani tare da Daraktan Nominee da Mai Rarraba?
Ee. Babu shakka!
16. Ina ya kamata kamfanin da ke waje ya bude asusun banki?

A zamanin yau a cikin duniyar duniya ainihin wurin da banki yake ba shi da muhimmanci fiye da zaɓin bankin kanta. Lokacin zabar banki, yakamata ayi la'akari da yawan tambayoyi.

  • Waɗanne ayyuka ne ake samu a takamaiman banki?
  • Menene farashin?
  • Shin kamfanin ku zai iya kula da mafi ƙarancin ma'aunin da ake buƙata ko gamsar da duk wasu buƙatun kuɗi don asusun?
  • Menene ƙa'idodin karɓar abokin ciniki a banki?
  • Shin akwai wasu buƙatun banki wanda zai iya hana kamfanin ku zama abokin cinikin sa?
  • Shin bankin yana cikin yankinku na lokaci ko yankin abokan ku don iya tuntuɓar sa a lokacin da kuke buƙata?
  • Shin suna jin yarenku?
  • Menene ingancin ɗabi'ar aiki a cikin banki na musamman ko a cikin ikon banki gaba ɗaya saboda wannan na iya haifar da kyakkyawan sabis, aiki mai sauri da daidaito ko, akasin haka, jinkiri, kuskure da halaye mara kyau.

Gabaɗaya, babu amsar guda ɗaya game da mafi dacewa wuri na asusun banki na waje - koyaushe sulhu ne tsakanin damar ku na kuɗi, dacewa da amincin ku.

17. Baƙon na iya buɗe asusun banki a cikin Belize? Menene takaddun da ake buƙata da ake buƙata don shirya don buɗe asusun waje?

Baƙon na iya buɗe asusun banki a cikin Belize?

Ee, babu iyakance ga baƙi da suka buɗe asusun banki. A zahiri, yawancin baƙi da kamfanoni sun buɗe asusun ajiyar banki a cikin Belize, gami da 'yan asalin Amurka.

Akwai nau'ikan banki biyu na banki a cikin Belize: Ajin - lasisi mara izini da B Class - Restuntataccen lasisi.

  • A-Class yana buƙatar mai riƙewa ya buɗe, sarrafawa da sarrafa kasuwanci a cikin Belize;
  • B-Class yana da buƙatu da aikace-aikace iri ɗaya kamar A-Class, bambancin shine kawai aikin banki na waje a cikin B-Class an iyakance shi ne ga ayyukan da aka ƙayyade kamar yadda aka bayyana a cikin lasisin.

Takaddun da ake buƙata don buɗe asusun waje a cikin Belize

Kuna iya buɗe asusun waje don kamfanin ƙasa da ƙasa a Belize. Akwai takaddun takardu iri daban-daban waɗanda ake buƙata su gabatar kamar lasisin kamfani, lasin direba, kwatankwacin tsaro, vv kuma ya dogara da bankin da kuka zaɓa amma bukatun gaba ɗaya sune kamar haka:

  • Notarized copy na ingantaccen fasfo ko takaddara tare da sa hannu, hoto, da kuma shaidar mutum;
  • Tabbacin adireshin gidan ku kamar lissafin kuɗin amfani na asali na mazaunin;
  • Bayanin banki daga banki wanda ke da fiye da shekaru 2 na tarihi tare da ku;
  • Tunanin sana'a daga lauya ko akawu tare da tarihin shekaru 2 ko banki na biyu wanda ya san ku sama da shekaru biyu.

Kara karantawa:

Abin da kafafen yada labarai ke cewa game da mu

Game da Mu

Kullum muna alfahari da kasancewa gogaggen mai ba da sabis na Kuɗi da na Kamfanin a cikin kasuwar duniya. Mun samar da mafi kyawun kuma mafi ƙimar ƙimar ku azaman kwastomomi masu daraja don canza burin ku zuwa cikin mafita tare da tsarin aiki bayyananne. Maganinmu, Nasarar ku.

US