Zamu sanar da ku sabon sahihan labarai ne kawai.
Idan kuna shirin yin kasuwanci a Alaska, Amurka, yakamata ku sami ɗan taƙaitaccen fahimtar haraji a nan, saboda akwai wasu bambance -bambance idan aka kwatanta da sauran jihohi.
Mafi kyawun fasalin harajin Alaska shine sabanin sauran jihohi, baya buƙatar ku biya harajin tallace -tallace na jihar ko harajin samun kuɗi na mutum. Don harajin tallace -tallace na gida, duk da haka, ƙimar tana kusa da 1.76%.
A matsayina na halattaccen mai kasuwanci a Alaska, ba kwa buƙatar ku biya duk wani harajin ikon mallaka ko na gata, wanda ya bambanta daga yawancin jihohi. Farashin harajin samun kudin shiga na kamfani ya kama daga 0% zuwa 9.4%, gwargwadon kuɗin shiga na harajin kasuwancin ku. Adadin 0% ya shafi kasuwancin da ke ƙasa da $ 25,000 na harajin haraji, da 9.4% sama da $ 222,000. Dole ne ku biya wannan harajin kafin ranar 15 ga wata na huɗu bayan rufe shekarar haraji.
Gabaɗaya, akwai kusan haraji 20 a Alaska. Kuna iya ziyartar gidan yanar gizon harajin Alaska don bincika dukkan su don ƙarin bayani. Idan kuna buƙatar ƙarin goyan baya kan gudanar da kasuwanci a Alaska ko kowace jahohi a cikin Amurka, One IBC yana nan don taimaka muku ta duk tsarin daga farkon zuwa ƙarshe.
Alaska na ɗaya daga cikin jihohin da suka fi biyan haraji a Amurka. Ana iya ɗaukar jihar a matsayin kyauta kyauta saboda ba ta sanya harajin jihar ko harajin tallace -tallace ba. Bugu da ƙari, Alaska har ma tana “biyan” mazaunan ta wani adadi na kuɗi a shekara, don zama a can.
Koyaya, sabanin sauran gundumomin da babu haraji, Alaska har yanzu tana da haraji da yawa da aka ɗora akan kasuwanci kamar haraji akan hayar abin hawa, lasisin hakar ma'adinai, samar da mai da gas da dukiya. Adadin harajin samun kudin shiga na kamfani a cikin jihar yayi kadan, saboda yana iya zama 0% idan harajin harajin kasuwanci yakai dalar Amurka 25,000. Mafi girman harajin samun kudin shiga shine kashi 9.4% na kudin shiga daga dalar Amurka 222,000 da ƙari.
Jimlar harajin jihohi da na gida da aka sanya wa 'yan asalin Alaska, gami da samun kudin shiga, kadarori, tallace -tallace, da harajin fitarwa, shine kawai 5.16% na kudin shiga na mutum, mafi ƙasƙanci na duk jihohin 50.
Dalilin da ya sa Alaska ta zama jihar da ba ta da haraji shi ne saboda ba ta da yawan jama'a kuma tana son jawo hankalin ƙarin mutane da kasuwanci don su zo su zauna a nan. Jihar kuma tana da dimbin albarkatun man fetur, wanda ya zama babban tushen samun kudin shiga na jihar kuma zai iya tallafawa manufofin rashin biyan haraji.
Idan kuna shirin yin kasuwanci a Alaska, ya kamata ku san yawan harajin da za ku biya a ƙarshen kowace shekara ta haraji. Wannan zai iya ceton ku lokaci mai yawa da kuɗi idan an yi daidai.
A matsayin kasuwanci a Alaska, ana buƙatar ku biya nau'ikan haraji uku: tarayya, jihohi, da na gida. Za a ƙididdige harajin kan kuɗin shiga da kuɗin da ake biyan harajin kasuwancin ku, da ma'aikatan ku ko harajin 'yan kwangila. Dangane da mahaɗan kasuwancin ku da yanayin ku, kuna iya buƙatar biyan haraji ɗaya, biyu ko duka uku a Alaska.
Ga kowane nau'in haraji, akwai haraji daban -daban da aka sanya akan masana'antu daban -daban da kasuwancin ku ke yi, kamar harajin haya na abin hawa, lasisin hakar ma'adinai, samar da mai da iskar gas da dukiya. Koyaya, Alaska, sabanin yawancin sauran jihohin, baya sanya harajin tallace -tallace na jihar ko harajin samun kudin shiga na mutum. Har yanzu kuna buƙatar biyan harajin tallace -tallace na gida, kuma ƙimar tana kusan 1.76%.
Adadin harajin samun kudin shiga na kamfani a Alaska daga 0% zuwa 9.4%. Adadin ya shafi adadin kuɗin harajin da kasuwancin ku ya samu a cikin shekarar. Adadin 0% ya shafi kasuwancin da ke ƙasa da $ 25,000 na harajin haraji, da 9.4% sama da $ 222,000.
Kullum muna alfahari da kasancewa gogaggen mai ba da sabis na Kuɗi da na Kamfanin a cikin kasuwar duniya. Mun samar da mafi kyawun kuma mafi ƙimar ƙimar ku azaman kwastomomi masu daraja don canza burin ku zuwa cikin mafita tare da tsarin aiki bayyananne. Maganinmu, Nasarar ku.