Gungura
Notification

Shin za ku ba da izinin One IBC ta aiko muku da sanarwar?

Zamu sanar da ku sabon sahihan labarai ne kawai.

Kuna karantawa a cikin Hausa fassara ta shirin AI. Kara karantawa a Disclaimer kuma ka tallafa mana don gyara harshenka mai ƙarfi. Fifita a Turanci .

Société anonyme (SA) kalma ne na Faransanci wanda ke nufin kamfani mai iyaka (PLC), kuma tsarin kasuwanci iri ɗaya ya wanzu a duk duniya. SA daidai yake da kamfani a Amurka, kamfani mai iyaka na jama'a a Burtaniya, ko Aktiengesellschaft (AG) a Jamus.

Abubuwan Bukatun Société Anonyme (SA)

SA yana ƙarƙashin ƙa'idodin haraji daban-daban idan aka kwatanta da mallakar mallaka ko haɗin gwiwa, kuma, a cikin yanayin SA na jama'a, yana ƙunshe da wajibai daban-daban na lissafin kuɗi da tantancewa. Bugu da ƙari, don ɗaukar SA mai inganci, dole ne ya cika takamaiman sharuɗɗa. Duk da yake waɗannan sharuɗɗan na iya bambanta dangane da ƙasar, ana buƙatar yawancin SAs don ƙaddamar da labaran haɗin gwiwa, kafa kwamitin gudanarwa, nada ko dai manajan darakta ko hukumar gudanarwa, kafa kwamitin kulawa, zayyana mai binciken doka da mataimakin, zaɓi suna na musamman, da kuma kula da mafi ƙarancin adadin kuɗi. Yawanci, an kafa shi don iyakar tsawon shekaru 99.

Fahimtar Société Anonyme

Société anonyme tsarin kasuwanci ne da aka ɗauka da yawa tare da makamantansu a cikin yaruka da ƙasashe daban-daban. Ba tare da la’akari da takamaiman mahallin ba, ƙungiyar da aka keɓance a matsayin SA tana ba da kariya ga kadarorin masu mallakarta game da iƙirarin masu lamuni, ta haka ne ke ƙarfafa mutane da yawa su shiga harkokin kasuwanci, yayin da ke rage haɗarin kuɗi. Bugu da ƙari, tsarin SA yana sauƙaƙe biyan buƙatun babban kasuwancin haɓaka, saboda yana ba da damar masu saka hannun jari da yawa don ba da gudummawar babban jari daban-daban a matsayin masu hannun jari, musamman idan kamfani ya zaɓi mallakar jama'a. Sakamakon haka, SA yana taka muhimmiyar rawa wajen tallafawa tattalin arzikin jari-hujja.

Ka bar mana lambarka kuma zamu dawo gare ka nan bada jimawa ba!

Abin da kafafen yada labarai ke cewa game da mu

Game da Mu

Kullum muna alfahari da kasancewa gogaggen mai ba da sabis na Kuɗi da na Kamfanin a cikin kasuwar duniya. Mun samar da mafi kyawun kuma mafi ƙimar ƙimar ku azaman kwastomomi masu daraja don canza burin ku zuwa cikin mafita tare da tsarin aiki bayyananne. Maganinmu, Nasarar ku.

US