Zamu sanar da ku sabon sahihan labarai ne kawai.
Iyakantattun kamfanoni da LLPs suna da kamanceceniya da yawa, musamman ma rage rarar kuɗin masu mallakar. Koyaya, suna da manyan bambance-bambance kamar haka:
Kara karantawa: Koma harajin kamfanin fayil UK
Duk kuɗin shiga mai haraji wanda ƙarancin kamfani ke samarwa yana ƙarƙashin harajin kamfani a 20%. Duk wani albashin da wani darakta ya karba zai zama abin dogaro ga harajin samun kudin shiga, Inshorar kasa da gudummawar NI na ma'aikata. Koyaya, daraktoci galibi ma masu hannun jari ne. Wannan yana nufin ana ɗaukar su azaman ma'aikatan kamfanin su. Rarraba fa'idodi ga darektoci ana iya yin ta yadda yawancin kuɗin da suka karɓa ba ya ƙarƙashin harajin kamfani ko harajin samun kuɗin mutum.
Aarancin abin haɗin kawance (LLP) tsarin kasuwanci ne na daban wanda, a lokaci ɗaya, ya ba da fa'idodin iyakancewar alhaki yayin bawa membobin haɗin gwiwar damar jin daɗin sassaucin tsarin kasuwancin azaman haɗin gwiwa a ma'anar gargajiya. LLPs an tsara su don waɗancan kasuwancin da ke ci gaba da sana'a ko kasuwanci.
Membobin LLP biyu kawai ake buƙata a ɗora wa alhakin yin rajistar asusun LLP da sauran ayyukan sakatariya.
Idan membobin LLP ba mazaunan Burtaniya bane kuma kudaden shiga na LLP sun samo asali ne daga tushen da ba na Burtaniya ba, to LLP ko membobinta ba za su iya biyan harajin Burtaniya ba. Don haka LLPs a cikin Burtaniya suna tattaro fa'idodi da yawa.
Sakamakon haka, LLP a cikin Burtaniya yana da halin kasancewa mai sassaucin ra'ayi don kasuwanci a kasuwar ƙasashen duniya wanda, idan an tsara shi daidai, na iya tsere wa kasancewa ƙarƙashin biyan haraji a cikin Burtaniya.
Kullum muna alfahari da kasancewa gogaggen mai ba da sabis na Kuɗi da na Kamfanin a cikin kasuwar duniya. Mun samar da mafi kyawun kuma mafi ƙimar ƙimar ku azaman kwastomomi masu daraja don canza burin ku zuwa cikin mafita tare da tsarin aiki bayyananne. Maganinmu, Nasarar ku.